प्रवाशांच्या सुरक्षेबाबत पुन्हा एकदा गंभीर प्रश्न उपस्थित झाले आहेत. सोलापूर जिल्ह्यातील कुर्डुवाडी आणि जेउर रेल्वे स्थानकांदरम्यान भालवानीजवळ दोन वेगवेगळ्या गाड्यांवर दगडफेकीच्या घटना घडल्या. शनिवारी रात्री उशिरा, अज्ञात लोकांनी प्रथम मुंबई-हैदराबाद एक्सप्रेस ट्रेनवर दगडफेक केली. या हल्ल्यात ट्रेनच्या खिडक्यांच्या काचा फुटल्या आणि 4 प्रवासी जखमी झाले.
प्रत्यक्षदर्शींच्या म्हणण्यानुसार, ट्रेन भालवानी येथे पोहोचताच अचानक बाहेरून दगडांचा वर्षाव सुरू झाला. खिडक्यांमधून दगड पडल्याने अनेक प्रवासी घाबरले आणि गोंधळ उडाला. काही प्रवाशांना चेहऱ्याला आणि डोक्याला दुखापत झाली. प्राथमिक उपचारानंतर जखमींना पुढे पाठवण्यात आले.
या घटनेनंतर काही काळातच कर्नाटक एक्सप्रेसवरही असाच हल्ला झाला. या दगडफेकीत आणखी एक प्रवासी जखमी झाला आहे. सलग दोन गाड्यांमध्ये घडणाऱ्या या घटनांमुळे प्रवाशांमध्ये भीतीचे वातावरण पसरले आहे आणि रेल्वे सुरक्षा व्यवस्थेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले जात आहे. या दोन्ही प्रकरणांमधील तक्रारी कुर्डुवाडी पोलिस ठाण्यात दाखल करण्यात आल्या आहेत. पोलिसांनी अज्ञात आरोपींविरुद्ध गुन्हा दाखल करून तपास सुरू केला आहे.