संजय राऊत काँग्रेसमध्ये सामील होऊ शकतात. दिल्लीतील काँग्रेस हायकमांडशी त्यांची चर्चा सुरू आहे. हा मोठा दावा महाराष्ट्राचे मंत्री आणि भाजप आमदार नितेश राणे यांनी केला. मुख्यमंत्री फडणवीस यांच्या मंत्र्यांनी दावा केला की उद्धव ठाकरे यांचे खासदार दिल्लीत काँग्रेस नेत्यांसोबत बैठक घेत आहेत. तो काँग्रेसमध्ये सामील होण्यास उत्सुक आहे. संजय राऊत यांचा राज्यसभेचा कार्यकाळ संपत आहे आणि उद्धव ठाकरेंच्या शिवसेनेकडे पुन्हा राज्यसभेत जाण्यासाठी पुरेसे आमदार नाहीत आणि म्हणूनच ते काँग्रेसमध्ये जाण्याचा प्रयत्न करत आहेत, असे नितेश राणे यांनी म्हटले आहे.
नोव्हेंबरमध्ये झालेल्या निवडणुकीत 288 सदस्यांच्या विधानसभेत शिवसेना-यूबीटीला फक्त 20 जागा मिळाल्या. नितेश राणे यांनी पत्रकारांना सांगितले की, संजय राऊत यांनी सामना (उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील पक्षाचे मुखपत्र) मध्ये लिहावे की ते शिवसेनेत (यूबीटी) किती काळ राहणार आहेत. त्यांनी दिल्लीतील ज्या नेत्याशी काँग्रेसमध्ये सामील होण्यासाठी चर्चा करत आहेत त्याबद्दल लिहावे, त्यांनी या मुद्द्यावर विधानही करावे.
नितेश राणेंनी संजय राऊतांना विचारला हा प्रश्न
याबाबत संजय राऊत यांनी निवेदन द्यावे, असे नितेश राणे यांनी माध्यमांशी बोलताना सांगितले. मात्र पत्रकारांनी संजय राऊत यांना या संदर्भात प्रश्न विचारण्याचा प्रयत्न केला तेव्हा त्यांच्याकडून कोणतेही उत्तर मिळाले नाही. नितेश राणे यांचे हे विधान अशा वेळी आले आहे जेव्हा संजय राऊत यांनी दावा केला होता की मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्यातील असंतोषामुळे राज्यातील कारभारावर परिणाम होत आहे.
संजय राऊत यांनी केला मोठा दावा
शिवसेनेचे (यूबीटी) मुखपत्र 'सामना' मधील त्यांच्या साप्ताहिक स्तंभात, संजय राऊत यांनी दावा केला होता की महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्यातील "ताणलेले संबंध" महाराष्ट्राच्या प्रगतीत अडथळा आणत आहेत. नोव्हेंबर 2024 च्या विधानसभा निवडणुकीनंतर त्यांना मुख्यमंत्री करण्यात आले नाही हे सत्य शिंदे अजूनही स्वीकारू शकत नाहीत आणि ते हे पद परत मिळविण्यासाठी आटोकाट प्रयत्न करत आहेत, असा दावा त्यांनी केला. फडणवीस यांना हे पूर्णपणे समजले आहे. शिवसेना (यूबीटी) आणि काँग्रेस हे युतीचे भागीदार आहेत.