आरएसएस मुख्यालयाच्या भेटीवर संजय राऊत यांनी पंतप्रधान मोदींवर निशाणा साधला

रविवार, 30 मार्च 2025 (14:44 IST)
शिवसेना (यूबीटी) नेते संजय राऊत यांनी पंतप्रधान मोदींच्या आरएसएस मुख्यालयाच्या भेटीवर निशाणा साधला आहे. ते म्हणाले की अटलबिहारी वाजपेयी यांनी संघ मुख्यालयाला भेट दिली होती, पण पंतप्रधानांना 11 वर्षांनी तिथे का जावे लागले? संघाचे भाजपवर वर्चस्व आहे हे खरे आहे.

अटल आणि अडवाणी हे संघाचे सेवक होते, त्यामुळे विरोधाचे कोणतेही कारण नाही. भाजप गेल्या 11 वर्षांपासून सत्तेत आहे, पण पंतप्रधानांना आताच संघाच्या मुख्यालयाला भेट द्यावी असे का वाटले? पंतप्रधानांनी याबद्दल सांगावे. राऊत म्हणाले की, मोदींच्या स्वभावाकडे पाहिले तर ते सत्तेसाठी कोणाशीही मैत्री करू शकतात.
ALSO READ: कुणाल कामरा यांना सुरक्षा द्यावी,संजय राऊतांची केंद्र सरकार कडे मागणी
मला वाटत नाही की मी भावनिकदृष्ट्या कोणाशीही मैत्री करेन. त्यांची वृत्ती फक्त सत्तेसमोर झुकण्याची आहे. जेपी नड्डा यांचा अध्यक्षपदाचा कार्यकाळ संपला आहे. माझ्या माहितीनुसार, यावेळी संघाला त्यांच्या पसंतीचा अध्यक्ष हवा आहे. त्यामुळे भाजपच्या राष्ट्रीय अध्यक्षाची निवड रखडली आहे. हा त्यांचा वैयक्तिक प्रश्न आहे, तो संघ आणि भाजपला वेगळे मानत नाही. या एकाच नाण्याच्या दोन बाजू आहेत.
ALSO READ: प्रत्येक गोष्टीवर वाद निर्माण करण्याची गरज नाही, वाघ्याच्या स्मारकावर फडणवीसांचे विधान
नरेंद्र मोदी संघाच्या मुख्यालयात आले याचे आश्चर्य वाटण्याचे कारण नाही. त्यांचे सामाजिक जीवन संघ प्रचारक म्हणून सुरू झाले, ते संघ कार्यालयात काम करत होते. त्यांचा जो फोटो प्रसिद्ध झाला तो संघ कार्यालय झाडू मारतानाचा होता. संघाचे प्रमुख प्रचारक लक्ष्मणराव इनामदार हे त्यांचे गुरू होते. ते  एक प्रखर राष्ट्रवादी होते, पण त्याच्यात गुरुचे किती गुण होते, त्याने गेल्या 10 वर्षात हे पाहिले आहे का?
 
निवडणुकीपूर्वी देवेंद्र फडणवीस, एकनाथ शिंदे, अजित पवार कर्जमाफी आणि लाडली बहिणींना दरमहा 2100 रुपये देण्याबद्दल बोलत राहिले, आता सरकार स्थापन केल्यानंतर त्यांना आश्वासने विसरली आहेत. या लोकांनी राजीनामा द्यावा. एकनाथ शिंदे त्यावेळी मुख्यमंत्री असल्याने त्यांच्यावर अधिक जबाबदारी आहे.
ALSO READ: विकसित आणि समावेशक भारत निर्माण करणे हीच आंबेडकरांना खरी श्रद्धांजली, PM मोदींनी नागपूरमध्ये दीक्षाभूमीला दिली भेट
शिंदे यांनी अजित पवारांच्या देवगिरी बंगल्याबाहेर उपोषण करावे. कुणाल कामरा यांना धमकावणाऱ्या मंत्र्यांवर देवेंद्र फडणवीस यांनी कडक कारवाई करावी. आज आपल्या सर्वांसाठी पवित्र दिवस आहे, उद्या ईद आहे. पंतप्रधान मोदी 'सौगत-ए-मोदी' किटबाबत कृत्रिमरित्या वागत आहेत.
Edited By - Priya Dixit 
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती