शिवसेना युबीटी नेते संजय राऊत यांनी शुक्रवारी पंतप्रधान नरेंद्र मोदींवर 'ऑपरेशन सिंदूर'च्या नावाखाली राजकीय फायदा मिळवण्याचा आरोप केला. पत्रकारांशी बोलताना ते म्हणाले की, हे ऑपरेशन आमच्या सैनिकांनी केले होते, परंतु पंतप्रधान सतत त्यातून राजकीय फायदा मिळवण्याचा प्रयत्न करत आहे हे दुःखद आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार संजय राऊत म्हणाले की, जर तुम्ही कुठेतरी जाऊन निवडणूक यात्रा काढत असाल तर नक्कीच ते करा, आम्हाला त्याचा काही आक्षेप नाही, परंतु किमान ऑपरेशन सिंदूरचा राजकीय फायदा मिळवण्याचा प्रयत्न करू नका. शेवटी, हे सर्व करून तुम्ही काय सिद्ध करण्याचा प्रयत्न करत आहात? तुम्हाला यातून काहीही मिळणार नाही. ते म्हणाले की सिंदूर खूप पवित्र आहे जे पती आपल्या पत्नीच्या मांगात भरतो. पण तुम्ही लोकांनी सर्व मर्यादा ओलांडल्या आहे. तुम्ही तुमचे कार्यकर्ते महिलांना सिंदूर वाटण्यासाठी पाठवत आहात. असे करून तुम्ही लोक सिंदूरचा अपमान करत आहात.
त्यांनी माहिती दिली की लवकरच आम्ही राहुल गांधींच्या नेतृत्वाखाली संसदेचे विशेष अधिवेशन बोलावण्याची मागणी करू. एका प्रश्नाच्या उत्तरात त्यांनी व्यंग्यात्मकपणे सांगितले की कदाचित पहलगाममधील सहा दहशतवादी भाजपमध्ये सामील झाल्यामुळे त्यांना पकडले जात नाहीये आणि भाजप कार्यालयासमोर तुम्हाला त्याची माहिती मिळू शकेल. याशिवाय संजय राऊत यांनी त्यांच्या 'नरकतला स्वर्ग' या पुस्तकाचा उल्लेख केला. ते म्हणाले की ते हे पुस्तक त्यांच्या राजकीय प्रतिस्पर्ध्यांमध्ये सतत वाटत आहे, ज्यामध्ये त्यांनी अनेक मोठे खुलासे केले आहे. हे पुस्तक लवकरच हिंदी आणि इंग्रजीमध्येही बाजारात उपलब्ध होईल. त्यानंतर ते पंतप्रधान मोदी आणि केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनाही देतील. तसेच त्यांनी सांगितले की कालच त्यांनी हे पुस्तक मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि राज ठाकरे यांना दिले होते. अजित पवारांनीही ते वाचावे.