केंद्रीय राज्यमंत्री रामदास आठवले यांनी शनिवारी भाजप नेते निशिकांत दुबे आणि मनसे प्रमुख राज ठाकरे यांनी भाषा वादावर केलेल्या वादग्रस्त वक्तव्याचा निषेध केला. आयएएनएस वृत्तसंस्थेशी बोलताना ते म्हणाले की, अशी टिप्पणी दोन्ही बाजूंनी करू नये. जर एखाद्याला समुद्रात फेकून मारण्याची इतकी आवड असेल तर त्याने पाकिस्तानच्या सीमेवर जाऊन तिथे दहशतवाद्यांना मारावे. येथे हिंसाचार होऊ नये.
मंत्री रामदास आठवले म्हणाले, भारतीय राजकारणात अशा अश्लील टिप्पण्या कोणत्याही किंमतीत स्वीकारल्या जाऊ शकत नाहीत हे मला समजते. महाराष्ट्रात शांतता नांदली पाहिजे. हिंसाचार हा कोणत्याही समस्येचा उपाय असू शकत नाही. 'सामना'ला दिलेल्या मुलाखतीत रामदास आठवले यांनी उद्धव ठाकरे यांनी निवडणूक आयोगाचे 'दगड' असे वर्णन केल्याचा निषेध केला आणि म्हटले की हे योग्य नाही. जर निवडणूक आयोगाने त्यांच्या पक्षाचे नाव बदलले असेल तर ते नियमांनुसार केले गेले.
महाराष्ट्रात सुरू असलेल्या भाषेच्या वादाचे प्रकरण आता सर्वोच्च न्यायालयात पोहोचले आहे. या प्रकरणाबाबत न्यायालयात याचिका दाखल करण्यात आली होती, ज्यामध्ये भाषेच्या वादाच्या नावाखाली हिंसाचार करणाऱ्यांवर कठोर कारवाई करण्याची मागणी करण्यात आली होती. यावर रामदास आठवले म्हणाले की, भाषेच्या वादाच्या नावाखाली कायदा आणि सुव्यवस्थेची थट्टा करणाऱ्या आणि उघडपणे हिंसक कारवाया करणाऱ्या सर्वांवर निश्चितच कठोर कारवाई झाली पाहिजे.
मंत्री रामदास आठवले म्हणाले की, मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी स्पष्ट केले आहे की महाराष्ट्रात कोणत्याही प्रकारची हिंसाचार सहन केला जाणार नाही. जर कोणी हिंसक कारवायांमध्ये सहभागी आढळला तर त्याच्यावर निश्चितच कठोर कारवाई केली जाईल. गेल्या काही दिवसांपासून महाराष्ट्रात भाषेच्या नावाखाली ज्या पद्धतीने हिंसाचार होत आहे तो योग्य नाही. महाराष्ट्रातील प्रत्येकाला मराठी शिकण्याचा अधिकार आहे. पण, कोणालाही मारहाण करू नये.