मराठवाड्यात पावसाचा कहर, संजय राऊत यांचे पंतप्रधानांना आवाहन

बुधवार, 24 सप्टेंबर 2025 (13:40 IST)
मराठवाडा भागात पावसाने कहर केला आहे. अधिकृत आकडेवारीनुसार, आतापर्यंत आठ जणांचा मृत्यू झाला आहे, तर 33,000 हेक्टरपेक्षा जास्त क्षेत्रावरील पिकांचे नुकसान झाले आहे. दरम्यान, शिवसेना (यूबीटी) प्रमुख आणि माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी पूरग्रस्त मराठवाड्यासाठी केंद्र सरकारकडून 10,000 कोटी रुपयांच्या मदत पॅकेजची मागणी केली आहे.
ALSO READ: महाराष्ट्रात 6 दिवस मुसळधार पाऊस, या जिल्ह्यांना सतर्कतेचा इशारा
शिवसेनेचे (उद्धव ठाकरे गट) खासदार संजय राऊत म्हणाले की, 11 जिल्ह्यांचा समावेश असलेला संपूर्ण मराठवाडा प्रदेश मोठ्या प्रमाणात नुकसान सहन करत आहे. सुमारे 7 दशलक्ष एकर शेती जमीन नष्ट झाली आहे. जवळजवळ 40 दशलक्ष शेतकरी बाधित झाले आहेत. त्यांनी त्यांची पिके, पशुधन, घरे आणि इतर सर्व काही गमावले आहे. पण सरकार कुठे आहे? सरकार आधीच जवळजवळ 10 लाख कोटी रुपयांच्या कर्जात बुडाले आहे. मग ते शेतकऱ्यांना कशी मदत करू शकेल? 
ALSO READ: गोदावरी नदीला पूर; शरद पवारांकडून सरकारी मदतीचे आवाहन
राऊत म्हणाले की, शिवसेना (यूबीटी) प्रमुखांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी मराठवाड्यासाठी 10,000 कोटी रुपयांचा मदत निधी तात्काळ जारी करावा अशी मागणी केली आहे. जर हे केले नाही तर मराठवाडा पूर्णपणे उद्ध्वस्त होईल असा इशारा त्यांनी दिला.
ALSO READ: महाराष्ट्रात मुसळधार पावसामुळे 8 जणांचा मृत्यू, उद्धव यांनी केंद्राकडे 10,000 कोटी रुपयांची मागणी केली
काही सरकारी अधिकारी आणि मंत्री मदत साहित्यावर त्यांच्या पक्षाचे फोटो आणि निवडणूक चिन्ह चिकटवून राजकारण करत असल्याचा आरोपही त्यांनी केला. ते म्हणाले, "शिंदे गटातील लोक येथेही राजकारण करत आहेत. हे पूर्णपणे चुकीचे आहे." उद्धव ठाकरे उद्या मराठवाड्याला भेट देतील, नुकसानीचा आढावा घेतील आणि नंतर या विषयावर बोलतील, असेही त्यांनी सांगितले.
Edited By - Priya Dixit

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती