भारतीय संसदेच्या अंदाज समितीला 75 वर्षे पूर्ण होत आहेत. या अमृत जयंती वर्षाच्या निमित्ताने मुंबईत एक महत्त्वाची राष्ट्रीय परिषद आयोजित केली जाणार आहे. लोकसभा अध्यक्ष ओम बिर्ला आणि राज्यसभेचे उपसभापती हरिवंश सिंह यांच्या मार्गदर्शनाखाली 23 आणि 24 जून 2025 रोजी मुंबईतील महाराष्ट्र विधान भवनात दोन दिवसांची ही परिषद होणार आहे.
अनेक दिग्गज नेते सहभागी होतील
महाराष्ट्राचे राज्यपाल सी.पी. राधाकृष्णन, महाराष्ट्र विधान परिषदेचे अध्यक्ष प्रा. राम शिंदे, महाराष्ट्र विधानसभेचे अध्यक्ष वकील राहुल नार्वेकर, महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस, उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि अजित पवार, विधान परिषदेचे उपसभापती डॉ. नीलम गोऱ्हे, उपसभापती अण्णा बनसोडे, विधान परिषदेचे विरोधी पक्षनेते अंबादास दानवे, लोकसभा अंदाज समितीचे अध्यक्ष डॉ. संजय जयस्वाल हे परिषदेला उपस्थित राहणार आहेत.
24 जून रोजी पत्रकार परिषद होणार आहे.
महाराष्ट्र विधानसभेच्या अंदाज समितीचे अध्यक्ष अर्जुन खोतकर, संसदेच्या अंदाज समितीचे प्रमुख आणि सदस्य तसेच सर्व राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेश, महाराष्ट्र विधानसभेच्या दोन्ही सभागृहांचे सर्व सदस्य आणि महाराष्ट्रातील खासदार देखील या परिषदेत सहभागी होतील. लोकसभा अध्यक्ष श्री ओम बिर्ला 24 जून 2025 रोजी परिषदेच्या समारोपानंतर पत्रकार परिषद घेतील.