मनसे कार्यकर्त्यांनी गुंडगिरी करत शौचालय चालकाला मारहाण केली
गुरूवार, 24 जुलै 2025 (11:51 IST)
नांदेडमध्ये भाषेचा वाद: महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेच्या कार्यकर्त्यांनी केलेल्या मारहाणीची आणखी एक घटना समोर आली आहे. नांदेडमधील बस स्टँडवर एका शौचालय चालकावर हल्ला झाल्याची घटना समोर आली आहे. या घटनेचा व्हिडिओ सोशल मीडियावरही व्हायरल झाला आहे. मराठी येत नसल्यामुळे शौचालय चालकाला मारहाण करण्यात आल्याचे व्हिडिओमध्ये स्पष्टपणे दिसून येते.
खरं तर, नांदेड बस स्टँडवर एका मनसे कार्यकर्त्या आणि एका महिलेला सुलभ शौचालय वापरण्यासाठी ५ रुपये शुल्क मागितले गेले. मनसे कार्यकर्त्याने सुलभ शौचालय वापरले. पण नंतर शुल्क मागितल्यावर अचानक त्यावरून भांडण झाले.
मनसे कार्यकर्त्यांनी मारहाण केली
मनसे कार्यकर्त्याने शौचालय चालकाला मराठीत बोलण्यास सांगितले आणि त्याच्याशी वाद सुरू झाला. शौचालय चालकानेही मराठी न जाणण्याचा आणि मराठी भाषेत न बोलण्याचा आग्रह धरला. व्हिडिओमधील संभाषणावरून असे दिसून येते की त्याचा पैसे देण्याचा कोणताही हेतू नव्हता. त्यानंतर ते लोक धमकी देत तेथून निघून गेले.
काही वेळाने, मनसे कार्यकर्ता त्याच्या मित्रांसह बस स्टँडवर पोहोचला आणि त्याला मारहाण करू लागला. शौचालय चालकाने त्याला निघून जाण्यास सांगितले आणि मराठी बोलण्यास नकार दिला. सर्व मनसे कार्यकर्त्यांनी मिळून त्याला मारहाण केली आणि मराठीत बोलण्यास भाग पाडले. एका व्यक्तीच्या मध्यस्थीमुळे मोठी हाणामारी झाली नाही. परंतु कार्यकर्त्यांनी शौचालय चालकाला मराठी माणुस आणि राज ठाकरे यांची माफी मागण्यास भाग पाडले.
माफी मागण्यास भाग पाडले
मनसे कार्यकर्त्यानी त्याला बाहेर नेले आणि माफी मागण्यास सांगितले. मनसे कार्यकर्त्याने शौचालय चालकाला मराठी भाषेत म्हणायला लावले, "मी मराठी माणुसची माफी मागतो, मी राज ठाकरेंची माफी मागतो, यानंतर मी ही चूक करणार नाही. मी मराठी शिकेन."
MNS worker used Sulabh Shauchalaya.
Toilet operator asked for ₹5 fees.
MNS goon started arguing with him & asked him to speak in Marathi. It is clear he had no intention of paying money.
Toilet operator asked him to go away & refused to speak Marathi.
महाराष्ट्रात भाषेच्या वादानंतर, महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेच्या कार्यकर्त्यांकडून अशा घटना थांबत नाहीत. अशाप्रकारे, राज्यात हिंसाचारही वाढत आहे.
काल, नवी मुंबईतील वाशी भागात काही तरुणांनी एका विद्यार्थ्याला मराठीत बोलण्यास भाग पाडले. विद्यार्थ्याने नकार दिल्यावर त्यांच्यात वाद झाला आणि हाणामारी सुरू झाली. आरोपीने विद्यार्थ्यावर हॉकी स्टिकने क्रूर हल्ला केला आणि विद्यार्थ्याला धमकी देऊन घटनास्थळावरून पळून गेला. विद्यार्थ्याची प्रकृती आता गंभीर असल्याचे सांगण्यात येत असून पोलिसांनी चार जणांविरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे.