भाजप अल्पसंख्याक मोर्चाने नागपुरातील वंचित मुस्लिमांना 'सौगत-ए-मोदी' किटचे वाटप केले, ज्यामध्ये ईदपूर्वी पक्षाच्या प्रयत्नांवर प्रकाश टाकण्यात आला. या कार्यक्रमात बोलताना अल्पसंख्याक मोर्चाचे अध्यक्ष जमाल सिद्दीकी यांनी विरोधी पक्षांवर टीका केली आणि म्हटले की समाजवादी पक्ष, काँग्रेस आणि इतर पक्ष मुस्लिमांचे हितचिंतक असल्याचा दावा करतात परंतु ते समुदायाचे कल्याण करण्यात अपयशी ठरले आहेत.
भाजप मुस्लिम सण साजरे करून आणि समुदायासोबत आनंद वाटून समावेशकतेला प्रोत्साहन देत आहे. सिद्दीकी म्हणाले, "ईदच्या निमित्ताने, आम्ही 140 कोटी लोकांचे रक्षक पंतप्रधान मोदी यांच्या नावाने 'भेट' घेऊन लोकांना भेटणार आहोत. इतर पक्षांना यात काय अडचण आहे? ते फक्त लोकांना दिशाभूल करतात आणि त्यांना काहीही देत नाहीत... भाजपच्या पाठिंब्याने मुस्लिम प्रगती करत आहेत..."
ईदच्या आधी देशभरातील 32लाख वंचित मुस्लिमांना विशेष किट वाटण्याच्या उद्देशाने भाजप अल्पसंख्याक मोर्चाने "सौगत-ए-मोदी" मोहीम सुरू केली. भाजपचे राष्ट्रीय अध्यक्ष जेपी नड्डा यांच्या मार्गदर्शनाखाली मंगळवारी दिल्लीतील निजामुद्दीन येथून सुरू झालेल्या या उपक्रमाचा उद्देश गरीब मुस्लिम कुटुंबांना कोणत्याही अडचणीशिवाय हा सण साजरा करता यावा हा आहे. या मोहिमेचा एक भाग म्हणून, अल्पसंख्याक मोर्चाच्या 32,000कार्यकर्त्यांनी देशभरातील 32,000 मशिदींसोबत सहकार्य करून गरजूंपर्यंत पोहोचले.
तत्पूर्वी, भाजप अल्पसंख्याक मोर्चाचे राष्ट्रीय अध्यक्ष जमाल सिद्दीकी यांनी मोहिमेच्या व्यापक दृष्टिकोनाची रूपरेषा मांडताना सांगितले की, पवित्र रमजान महिन्यात आणि ईद, गुड फ्रायडे, ईस्टर, नौरोज आणि भारतीय नववर्ष यासारख्या आगामी प्रसंगी, अल्पसंख्याक मोर्चा "सौगत-ए-मोदी" मोहिमेद्वारे गरजूंपर्यंत पोहोचेल.
अल्पसंख्याक मोर्चाचे राष्ट्रीय मीडिया प्रभारी यासिर जिलानी म्हणाले की, "सौगत-ए-मोदी" योजना ही भारतीय जनता पक्षाने (भाजप) सुरू केलेली मोहीम आहे ज्याचा उद्देश मुस्लिम समुदायामध्ये कल्याणकारी योजनांचा प्रचार करणे आणि भाजप आणि एनडीएला राजकीय पाठिंबा मिळवणे आहे