हडपसर येथील शिवसेनेचे माजी आमदार महादेव बाबर, माजी उपमहापौर बंडू गायकवाड, नीलेश मगर आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसचे माजी नगरसेवक योगेश ससाणे हे राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षात प्रवेश करणार आहेत. येत्या महापालिका निवडणुकीपूर्वी पुण्यात शिवसेना ठाकरे यांच्या पक्षाला आणि शरद पवारांच्या राष्ट्रवादीला हा मोठा धक्का असेल.
मात्र, महाविकास आघाडीच्या जागावाटपात ही जागा पवारांच्या राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाला देण्यात आली. बाबर यावर नाराज होते. त्यांनी विधानसभा निवडणुकीत थेट अपक्ष उमेदवाराला पाठिंबा देऊन आपली नाराजी व्यक्त केली. त्यानंतर, जेव्हा त्यांनी उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांची भेट घेतली तेव्हा त्यांच्या शिवसेनेत प्रवेशाची चर्चा होती.
राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या पदाधिकाऱ्यांनी सांगितले की, बाबर यांनी आता उपमुख्यमंत्री पवारांसोबत जाण्याचा निर्णय घेतला आहे आणि ते जाहीरपणे राष्ट्रवादीत सामील होतील. त्यांच्यासोबत माजी उपमहापौर बंडू गायकवाड, नीलेश मगर आणि राष्ट्रवादी शरदचंद्र पवार पक्षात सामील झालेले योगेश ससाणे हे देखील राष्ट्रवादीत सामील होतील. हडपसर मतदारसंघात ठाकरे तसेच पवारांसाठी हा मोठा धक्का असेल. राष्ट्रवादी पक्षाची ताकद वाढेल आणि महापालिका निवडणुकीत पक्षाला मोठा फायदा मिळण्याची शक्यता आहे.