भंडारा येथील शालार्थ आयडी घोटाळा उघडकीस, २ आरोपींना अटक

शनिवार, 28 जून 2025 (19:05 IST)
भंडारा जिल्ह्यातील शिक्षण विभागाच्या शालार्थ पोर्टलमधील घोटाळा इतका खोलवर निघाला की पोलिसांनाही धक्का बसला. या प्रकरणात पोलिसांनी २ आरोपींना अटक केली आहे.
ALSO READ: हिंदी वाद हा मुख्य मुद्द्यांपासून लक्ष विचलित करण्याचा एक मार्ग, काँग्रेस नेत्याचा मोठा आरोप
मिळालेल्या माहितीनुसार बनावट शिक्षकांची फौज तयार करून आणि पगारात कोट्यवधी रुपयांची फसवणूक करून सरकारी यंत्रणेला मूर्ख बनवण्याचा लज्जास्पद खेळ नागपूरपासून सुरू झाला. भंडारा जिल्ह्यातील शिक्षण विभागाच्या शालार्थ पोर्टलमधील घोटाळा इतका खोलवर निघाला की पोलिसांनाही धक्का बसला. २ आरोपी तुरुंगात आहे, परंतु या संपूर्ण खेळाचा खरा खेळाडू अजूनही मोकाट फिरत आहे आणि पोलिसांसाठी हे सर्वात मोठे आव्हान बनले आहे.
ALSO READ: फिलीपिन्समध्ये तीव्र भूकंपाचे धक्के जाणवले
महाराष्ट्र सरकारचे शालार्थ पोर्टल हे शिक्षक नियुक्ती आणि पगार देयकासाठी तयार केलेले डिजिटल प्लॅटफॉर्म आहे. बनावट आयडी तयार करून या प्रणालीमध्ये बनावट शिक्षकांची नियुक्ती दाखवण्यात आली असल्याचा आरोप आहे. सरकारी नोंदींमध्ये, हे "शिक्षक" रीतसर नियुक्त होते आणि दरमहा लाखो रुपये पगार घेत होते! तपासात असे दिसून आले की हे एका किंवा दोन लोकांचे काम नव्हते, तर या कटात एक संपूर्ण रॅकेट सहभागी होते.
 
पोलिसांची कारवाई - २ आरोपींना अटक
पोलिसांनी या प्रकरणात २ आरोपींना अटक केली आहे, एक शाळा सचिव आणि एक बनावट शिक्षक. दोघांनाही न्यायालयात हजर करून ४ दिवसांची पोलिस कोठडी सुनावण्यात आली आहे.  
 
Edited By- Dhanashri Naik
ALSO READ: जमिनीच्या मंजूर मर्यादेपेक्षा जास्त बांधण्यात आलेल्या बेकायदेशीर हॉटेल्स आणि रिसॉर्ट्सवर ईडीची मोठी कारवाई

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती