फडणवीस सरकारची मोठी कारवाई, शेतकरी भरपाई घोटाळ्यात आतापर्यंत २१ अधिकारी निलंबित

शनिवार, 21 जून 2025 (15:20 IST)
Maharashtra News: महाराष्ट्रात नैसर्गिक आपत्तीमुळे बाधित शेतकऱ्यांना देण्यात येणाऱ्या भरपाईत कोट्यवधी रुपयांचा घोटाळा केल्याच्या आरोपावरून एकट्या जालना जिल्ह्यात १७ तलाठी आणि ४ वरिष्ठ लिपिकांना निलंबित करण्यात आले आहे. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, जालना जिल्हा प्रशासनाने मोठी कारवाई करत शेतकऱ्यांच्या नावावर जाहीर झालेल्या सुमारे ३५ कोटी रुपयांच्या भरपाई रकमेच्या घोटाळ्यात आणखी ११ अधिकाऱ्यांना निलंबित केले आहे.
ALSO READ: मुंबईत मनसेच्या २० कार्यकर्त्यांविरुद्ध गुन्हा दाखल
मिळालेल्या माहितीनुसार यापूर्वी १३ जून रोजी १० तलाठ्यांना निलंबित करण्यात आले होते, ज्यामुळे आतापर्यंत या प्रकरणात एकूण २१ सरकारी कर्मचाऱ्यांना निलंबित करण्यात आले आहे. जिल्हा दंडाधिकारी श्रीकृष्ण पांचाळ यांनी गुरुवारी संध्याकाळी या ११ अधिकाऱ्यांना निलंबित करण्याचा आदेश जारी केला, ज्यामध्ये सात तलाठी म्हणजेच ग्रामीण महसूल अधिकारी आणि जालना तहसील कार्यालयात कार्यरत असलेले चार वरिष्ठ लिपिक यांचा समावेश आहे. जिल्हा प्रशासनाच्या म्हणण्यानुसार, २०२२ ते २०२४ या काळात नैसर्गिक आपत्तींमुळे बाधित झालेल्या शेतकऱ्यांना देण्यात येणाऱ्या भरपाई रकमेत हा घोटाळा उघडकीस आला आहे. प्राथमिक लेखापरीक्षणात असे दिसून आले आहे की जालना जिल्ह्यातील अंबड आणि घनसावंगी तहसीलमध्ये कार्यरत असलेल्या २६ अधिकाऱ्यांनी ३४.९७ कोटी रुपयांची अनियमितता केली आहे.
ALSO READ: कर्ज वसुली एजंटांकडून होणाऱ्या छळामुळे मुंबईत जिम ट्रेनरची आत्महत्या
असे सांगितले जात आहे की ही फसवणूक एका संघटित नेटवर्कद्वारे करण्यात आली होती, ज्यामध्ये तलाठी, ग्रामसेवक आणि कृषी सहाय्यक असे अधिकारी होते. काही प्रकरणांमध्ये, प्रत्येक अधिकाऱ्यावर एक कोटी रुपयांपेक्षा जास्त रकमेचा अपहार केल्याचा आरोप आहे.
ALSO READ: पाचवीपर्यंत हिंदी ही ऐच्छिक भाषा असावी; म्हणाले-शरद पवार
Edited By- Dhanashri Naik

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती