नागपुरात 17 शाळकरी मुलींचा विनयभंग, पालकांच्या संतापानंतर तक्रार दाखल, आरोपीला अटक

रविवार, 9 फेब्रुवारी 2025 (10:01 IST)
नागपूरच्या नंदनवन पोलीस स्टेशन परिसरात एक हृदयद्रावक घटना उघडकीस आली. शाळेसमोरील शटरवर काम करण्यासाठी आलेल्या एका तरुणाने 17 विद्यार्थिनींचा विनयभंग केला. ही घटना उघडकीस आल्यानंतर पालकांमध्ये प्रचंड संताप आहे. शाळेच्या व्यवस्थापनाला घटनेची माहिती देण्यात आली. यानंतर मुख्याध्यापकांनी तक्रार दाखल केली.

तक्रार मिळाल्यानंतर नागपूरच्या नंदनवन पोलिसांनी तात्काळ तपास सुरू केला आणि आरोपीला अटक केली.तो नंदनवन येथील गंगाविहार कॉलनीचा रहिवासी आहे. तो शटर बनवण्याचे काम करतो.

मिळालेल्या माहितीनुसार, नंदनवन संकुलातील एका खाजगी शाळेसमोर स्टेशनरी आणि दैनंदिन गरजांच्या वस्तूंचे दुकान आहे. दररोज दुपारी, विद्यार्थिनी वस्तू खरेदी करण्यासाठी या दुकानात जातात आणि तिथे नेहमीच गर्दी असते. गेल्या मंगळवारी दुकान मालकाने रवीला शटर दुरुस्त करण्यासाठी बोलावले होते.
ALSO READ: नाशिकमध्ये 13 वर्षांच्या मुलीचे शाळेच्या मुख्याध्यापकाकडून शोषण,पोलिसांनी ताब्यात घेतले
या वेळी, विद्यार्थिनी चॉकलेट आणि इतर वस्तू खरेदी करण्यासाठी दुकानात आल्या. गर्दी झाली की रवीनेही दुकानदाराला सामान देण्यास मदत करायला सुरुवात केली. यावेळी त्याने विद्यार्थिनींसोबत आक्षेपार्ह कृत्य केले. त्याने काही मुलींना पैसे न घेता चॉकलेट दिले आणि त्यांना चुकीच्या पद्धतीने स्पर्श करायला सुरुवात केली.

दोन दिवसांपूर्वी, दोन विद्यार्थिनींनी रवीच्या कृत्याबद्दल त्यांच्या कुटुंबियांना माहिती दिली होती. दोघांच्याही कुटुंबियांनी शाळेत पोहोचून मुख्याध्यापकांना घटनेची माहिती दिली. शाळा व्यवस्थापनाने इतर विद्यार्थिनींचीही चौकशी केली. एकूण 17 विद्यार्थिनींनी रवीने विनयभंग केल्याची तक्रार केली.
ALSO READ: दौंड येथे आईने केली स्वत:च्या मुलांची हत्या, पतीवर कोयत्याने हल्ला केला
शुक्रवारी मुख्याध्यापकांनी नंदनवन पोलिस ठाण्यात तक्रार दाखल केली. हे प्रकरण गांभीर्याने घेत नंदनवन पोलिसांनी रवीविरुद्ध विनयभंग आणि पोक्सो कायद्याच्या कलमांखाली गुन्हा दाखल केला. यानंतर पोलिसांनी दुकान मालकाकडे आरोपीबद्दल चौकशी केली आणि दुकान मालकाकडून माहिती मिळाल्यानंतर पोलिसांनी आरोपीला अटक केली.
 
Edited By - Priya Dixit
 
ALSO READ: ठाण्यात रुग्णाच्या मृत्यूनंतर संतप्त कुटुंबीयांचा डॉक्टरवर हल्ला, गुन्हा दाखल

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती