पुण्यात इंद्रायणी नदीवर बांधलेला जुना पूल कोसळला.अपघातात मृतांना मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी श्रद्धांजली वाहिली

सोमवार, 16 जून 2025 (10:09 IST)
मावळ तालुक्यातील कुंडमाळा परिसरातील इंद्रायणी नदीवरील कोसळलेल्या पुलाच्या ठिकाणी शोध आणि बचाव कार्य सुरू आहे. ही दुर्घटना दुपारी 3.30 ते 4 च्या दरम्यान घडली. या अपघातात 4 जणांचा मृत्यू झाला आहे तर 25 ते 30 जण वाहून गेल्याचे सांगण्यात येत आहे. एनडीआरएफ टीम बचाव कार्य करत आहे. या दरम्यान, दोघांना वाचवण्यात आले आहे आणि त्यांना रुग्णालयात पाठवण्यात आले आहे.
ALSO READ: सोलापूरजवळ पुणे पोलिसांच्या चकमकीत सराईत गुंड ठार
मिळालेल्या माहितीनुसार, हे एक पर्यटन स्थळ असल्याने, अपघाताच्या वेळी पुलावर 100 ते 120 लोक उपस्थित होते. मावळ तालुक्यातील कुंडमाळा भागात इंद्रायणी नदीवरील कोसळलेला पूल काढण्यासाठी घटनास्थळी क्रेन मागवण्यात आल्या आहेत. बचावकार्य सुरू आहे, आपत्कालीन पथके घटनास्थळी तातडीने काम करत आहेत.
ALSO READ: पुण्यात इंद्रायणी नदीवर बांधलेला पूल कोसळला, 4 जणांचा मृत्यू
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी या अपघाताची दखल घेतली आहे. देवेंद्र फडणवीस म्हणाले, "पुणे जिल्ह्यातील तळेगावजवळील इंदोरी येथे इंद्रायणी नदीवरील पूल कोसळल्याने झालेल्या अपघाताबाबत मी विभागीय आयुक्त, जिल्हाधिकारी, पोलिस अधीक्षक आणि संबंधित तहसीलदार यांच्याशी सतत संपर्कात आहे. प्राथमिक माहितीनुसार, या अपघातात 2 जणांचा मृत्यू झाला आहे. मी त्यांना श्रद्धांजली अर्पण करतो. आम्ही त्यांच्या कुटुंबियांच्या दुःखात सहभागी आहोत."
ALSO READ: पुणे: हुंड्यासाठी छळ; वाघोलीत २० वर्षीय विवाहितेची आत्महत्या
काही लोक वाहून गेले आहेत आणि युद्धपातळीवर शोध मोहीम राबवली जात आहे. घटनास्थळी एनडीआरएफ तैनात करण्यात आली आहे. मदतकार्य तात्काळ वेगात आणण्यात आले आहे. आतापर्यंत 6 जणांना वाचवण्यात आले आहे. सर्व एजन्सींना सतर्क राहण्याचे आदेश देण्यात आले आहेत. 12 जखमींना उपचारासाठी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. विभागीय आयुक्त स्वतः घटनास्थळी रवाना झाले आहेत."बचाव आणि मदत कार्य सुरूच आहे.
 
इंद्रायणी नदीवर बांधलेला हा लोखंडी पूल खूप जुना होता. हा पूल गंजलेला आणि जीर्ण अवस्थेत होता. पावसाळ्यात येथे अनेकदा लोकांची गर्दी दिसून येते. तसेच रविवारीही लोक येथे भेट देण्यासाठी येत होते. मिळालेल्या माहितीनुसार, हा जीर्ण झालेला पूल एकाच वेळी100 ते 120 लोकांचे वजन सहन करू शकला नाही आणि तो तुटला.
Edited By - Priya Dixit 
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती