मराठी भाषेवरून शिवसेना युबीटीच्या कार्यकर्त्याची एसबीआय बँकेच्या अधिकाऱ्याला मारहाण

मंगळवार, 10 जून 2025 (15:40 IST)
महाराष्ट्रात पुन्हा एकदा मराठी अस्मितेचा वाद चिघळला आहे. यावेळी स्टेट बँक ऑफ इंडियाच्या शाखेत गोंधळ झाला आहे
ALSO READ: शरद पवारांच्या राष्ट्रवादीला मिळणार नवा प्रदेशाध्यक्ष,जयंत पाटीलांनी दिले मोठे संकेत
महाराष्ट्रातील आगामी स्थानिक आणि महानगरपालिका निवडणुकांपूर्वी मराठी भाषेवरून पुन्हा एकदा वातावरण तापले आहे. मुंबईत सुरू असलेल्या मराठी विरुद्ध बिगर-मराठी वादाची तीव्रता आता राज्यातील इतर शहरांमध्येही पोहोचत आहे. 
 
ताजी घटना धुळे शहरातील आहे, जिथे शिवसेनेच्या (उद्धव ठाकरे गटाच्या) अधिकाऱ्यांनी सर्वांसमोर एका बँक अधिकाऱ्याला मारहाण केली. ही घटना स्टेट बँक ऑफ इंडिया (एसबीआय) च्या प्रमोद नगर शाखेत घडली, ज्याचा व्हिडिओ आता सोशल मीडियावर व्हायरल झाला आहे.
ALSO READ: उद्धव ठाकरेंना आणखी एक धक्का; केसरी चंद्रहार पाटील यांचा शिंदे गटात प्रवेश
शाखा व्यवस्थापकाने आयटीआय  मधील एका महिला प्राध्यापिकाला मराठी असल्याने अपमानास्पद वागणूक दिली आणि मराठी समाज आणि मराठी भाषेचा अपमान केला. शिवसेना युबीटीच्या कार्यकर्त्यांना याची माहिती मिळाल्यावर ते तात्काळ बँकेत पोहोचले आणि बँकेच्या कर्ज विभागातील काही कर्मचाऱ्यांनी  
महिलेशी अपशब्द वापरल्याचा आरोप आहे आणि बँक व्यवस्थापकाची बाजू घेतली. यामुळे संतप्त झालेल्या उद्धव गटाच्या कार्यकर्त्यांनी बँकेत पोहोचून अधिकाऱ्याला मारहाण केली. 
 
ही घटना 4 जून रोजी संध्याकाळची आहे. एका महिला शिक्षिका सोन्याच्या कर्जाचा हप्ता भरण्यासाठी देवपूर एसबीआय शाखेत पोहोचल्या. बँक व्यवस्थापकाने त्यांच्याशी मराठी बोलण्यास नकार दिला आणि मला मराठी येत नाही. हिंदीत बोला असं म्हटलं आणि बँक व्यवस्थापकाने त्यांना अपशब्द बोलले. 
 
या घटनेमुळे दुखावलेल्या शिक्षकाने शिवसेना युबीटीच्या नेत्यांशी संपर्क साधला. सोमवारी उद्धव गटाचे महानगर प्रमुख धीरज पाटील यांनी बँकेच्या अधिकाऱ्यांना मारहाण केली. 
ALSO READ: महाराष्ट्रातील २० लाख महिलांना धक्का! सरकार लाडकी बहीण योजनेतून करदात्यांना काढून टाकणार
ही संपूर्ण घटना कॅमेऱ्यात कैद झाली आणि व्हिडिओ सोशल मीडियावर वेगाने व्हायरल झाला. त्याच वेळी शिवसेना नेते धीरज पाटील यांचेही विधान समोर आले की, मराठी भाषेचा अपमान आम्ही सहन करणार नाही. ज्याने अपमान केला आहे त्याच्याकडून जाब विचारणे हा आमचा अधिकार आहे.
 
 या घटनेबाबत बँक कर्मचाऱ्यांमध्ये संताप आहे. मात्र, उद्धव गटातील शिवसैनिक या संपूर्ण घटनेसाठी शाखा व्यवस्थापकांना जबाबदार धरत आहे. आणि त्यांच्यावर कारवाई करण्याची मागणी करत आहे. अद्याप बँक प्रशासनाकडून कोणतेही अधिकृत विधान आलेले नाही. 
Edited By - Priya Dixit   
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती