आजकाल हृदयविकाराच्या झटक्याने होणाऱ्या घटनांमध्ये झपाट्याने वाढ होत आहे. अलिकडेच हैदराबादमधील नागोले स्टेडियममध्ये राकेश नावाच्या २५ वर्षीय तरुणाचा बॅडमिंटन खेळताना अचानक मृत्यू झाला. खरंतर, राकेश हैदराबादमधील एका खाजगी कंपनीत काम करत होता आणि नेहमीप्रमाणे बॅडमिंटन खेळण्यासाठी स्टेडियममध्ये जात असे.
या घटनेचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. या घटनेने त्याच्या कुटुंबाला आणि मित्रांना धक्का बसला आहे. यापूर्वी, गेल्या काही दिवसांत मध्य प्रदेशातील उज्जैन जिल्ह्यातूनही हृदयविकाराचा झटका आल्याची घटना समोर आली होती. जिथे तरुणाचा हृदयविकाराच्या झटक्याने मृत्यू झाला.
देशात असे अनेक प्रकरणे समोर येत आहे. जिथे हसताना, खेळताना, जिम करताना, चालताना आणि सामान्य क्रियाकलाप करताना लोकांना हृदयविकाराचा झटका येत आहे.