संसदेचे पावसाळी अधिवेशन सुरू आहे. सोमवारी लोकसभेतील वातावरण खूपच तापले होते. ऑपरेशन सिंदूरवरील चर्चा १६ तास चालली. संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह यांनी ऑपरेशन सिंदूरच्या यशाबद्दल सभागृहाला सांगितले. त्याच वेळी, AIMIM नेते असदुद्दीन ओवेसी यांनी यावेळी सरकारवर जोरदार हल्ला चढवला. त्यांनी पाकिस्तानसोबतच्या क्रिकेट सामन्याबद्दल सरकारला तीव्र प्रश्न विचारले. यासोबतच ते म्हणाले की, पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याची जबाबदारी सरकारला निश्चित करावी लागेल.
भारत-पाकिस्तान क्रिकेट सामन्यावर ओवेसी काय म्हणाले?
ओवेसी म्हणाले की, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी म्हणाले आहे की रक्त आणि पाणी एकत्र वाहू शकत नाही, दहशतवाद आणि संवाद देखील एकत्र शक्य नाहीत. दोन्ही देशांमधील व्यापार देखील पूर्णपणे बंद आहे आणि या परिस्थितीत दोन्ही देशांमधील क्रिकेट सामन्याला परवानगी कशी दिली जाऊ शकते. ओवेसी म्हणाले की त्यांचा विवेक त्यांना तो क्रिकेट सामना पाहण्याची परवानगी देत नाही.
ओवेसींचा दहशतवादावर तीव्र प्रश्न
ऑपरेशन सिंदूरवरील लोकसभेत विशेष चर्चेत भाग घेताना ओवेसी म्हणाले की, जम्मू आणि काश्मीरमध्ये साडेसात लाख सुरक्षा कर्मचारी तैनात आहे. अशा परिस्थितीत चार दहशतवादी येऊन आपल्या लोकांना कसे मारतात. ओवेसी म्हणाले की, जर उपराज्यपाल जबाबदार असतील तर त्यांना काढून टाकले पाहिजे, जर गुप्तचर विभाग (आयबी) किंवा पोलिस जबाबदार असतील तर कारवाई केली पाहिजे. एआयएमआयएम नेते म्हणाले की, जर सरकार असा विचार करत असेल की लोक ऑपरेशन सिंदूरमुळे हा मुद्दा विसरतील तर ते शक्य नाही.
ओवेसी यांनी पाकिस्तानला अपयशी देश म्हटले
ओवेसी म्हणाले की सरकारने संविधानातील कलम ३७० रद्द केले आणि जम्मू-काश्मीरला एका राज्यातून केंद्रशासित प्रदेश बनवले पण त्यानंतरही तेथे दहशतवादी घटना घडत आहे. यावरून सरकारचे धोरण अपयशी ठरत आहे हे दिसून येते. ओवेसी म्हणाले की सर्वांना माहिती आहे की पाकिस्तान, तो आणि इस्रायल हे अपयशी देश आहे. ते म्हणाले की भारतीय संविधानानुसार भारत हा एक सार्वभौम देश आहे. याचा अर्थ असा की भारत स्वतःचे निर्णय घेईल परंतु युद्धबंदीची घोषणा अमेरिकेचे अध्यक्ष (डोनाल्ड ट्रम्प) यांनी केली आहे. ट्रम्प यांनी केलेल्या घोषणेचा भारतीय सशस्त्र दलांवर काय परिणाम होईल याचा सरकारने विचार करावा असे ते म्हणाले.