शिवसेना युबीटी-मनसे युती ही हृदय आणि मनावर आधारित-नेते संजय राऊत

सोमवार, 6 ऑक्टोबर 2025 (16:03 IST)
रविवारी राज ठाकरे यांनी शिवसेना युबीटी नेते संजय राऊत यांच्या नातवाच्या नामकरण समारंभाला उपस्थिती लावली. त्यानंतर राज ठाकरे उद्धव ठाकरे यांच्या निवासस्थानी, मातोश्री येथे गेले, जिथे दोन्ही नेत्यांची भेट झाली. ५ जुलैपासून दोन्ही नेत्यांमधील ही पाचवी बैठक होती.

तसेच शिवसेना युबीटी प्रमुख उद्धव ठाकरे आणि त्यांचे चुलत भाऊ मनसे प्रमुख राज ठाकरे यांची रविवारी भेट झाली. या बैठकीबाबत, शिवसेना युबीटी नेते संजय राऊत यांनी सोमवारी सांगितले की त्यांच्या चर्चा राजकीय होत्या आणि नागरी निवडणुकीपूर्वी दोन्ही पक्षांमधील युती हृदय आणि मनावर आधारित असेल.

माध्यमांशी बोलताना संजय राऊत म्हणाले की, ठाकरे बंधूंमधील वैयक्तिक आणि राजकीय संबंध मजबूत झाले आहे आणि कोणी त्यांना तोडण्याचा प्रयत्न केला तरी आता चर्चा लक्षणीयरीत्या पुढे सरकली आहे. सत्ताधारी भाजपवर टीका करताना ते म्हणाले, "ही युती 'हृदय' आणि 'मन'ने तयार होईल. ही राजकीय युती नाही. मुंबईचा महापौर खरा भगवा पोशाख परिधान करणारा मराठी असेल. तो दिल्लीसमोर झुकणारा कोणी नसेल."असे देखील राऊत म्हणाले.
ALSO READ: मुंबईत टेम्पो-बसच्या अपघातात एकाचा मृत्यू तर चार जण गंभीर जखमी
तसेच रविवारी, राज ठाकरे यांनी शिवसेना यूबीटी नेते संजय राऊत यांच्या नातवाच्या नामकरण समारंभाला हजेरी लावली. त्यानंतर, राज ठाकरे यांनी उद्धव ठाकरे यांच्या निवासस्थानी, मातोश्रीला भेट दिली, जिथे त्यांची भेट झाली.
ALSO READ: नागपूर : महुआ फ्लॉवर लिकर डिस्टीलरी वर छापा, १२ आरोपींना अटक तर लाखो रुपयांचा माल जप्त
महाराष्ट्र नवनिर्माण सेना (मनसे) महाविकास आघाडीचा भाग असेल का असे विचारले असता, राऊत म्हणाले की, या प्रश्नाचे उत्तर फक्त राज ठाकरेच देऊ शकतात. ते म्हणाले, "तीन प्रमुख पक्षांच्या विलीनीकरणातून महाविकास आघाडीची स्थापना झाली. मनसे हा एक स्वतंत्र पक्ष आहे. शिवसेना यूबीटी आणि मनसे महापालिका निवडणुकीसाठी यांच्यात चर्चा सुरू आहे." त्यांनी सांगितले की राज्य विधानसभेसाठी महाविकास आघाडीची स्थापना करण्यात आली आहे आणि महापालिका निवडणुकांसाठी पक्ष एक नवीन सूत्र घेऊन येईल.
ALSO READ: राज ठाकरे पुन्हा मातोश्रीवर
Edited By- Dhanashri Naik

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती