मुंब्रा ट्रेन अपघात: प्रवाशाच्या बॅगेला धडकल्याने फूटबोर्डवरील प्रवास करणारे लोक पडले; प्रत्यक्षदर्शीने सांगितले

मंगळवार, 10 जून 2025 (21:30 IST)
सोमवारी सकाळी महाराष्ट्रातील ठाणे जिल्ह्यातील मुंब्राजवळ झालेल्या भीषण रेल्वे अपघातात चार जणांना आपला जीव गमवावा लागला तर अनेक प्रवासी जखमी झाले. प्रत्यक्षदर्शी दीपक शिरसाट यांनी सांगितले की, दोन गर्दीच्या लोकल ट्रेन एका तीव्र वळणावर एकमेकांकडून जात असताना हा अपघात झाला.
ALSO READ: मुंबईतील छत्रपती शिवाजी महाराज टर्मिनस रेल्वे स्टेशनवरून भारत गौरव ट्रेन सुरू झाली
शिरसाट यांच्या म्हणण्यानुसार, येणाऱ्या ट्रेनमधील एका प्रवाशाच्या खांद्यावर लटकलेली बॅग त्याच्या डब्यात उभ्या असलेल्या प्रवाशांवर आदळली, ज्यामुळे लोक एकामागून एक पडू लागले. त्याचा मित्र आणि सहकारी केतन सरोज देखील या धडकेत पडला आणि जागीच त्याचा मृत्यू झाला.
ALSO READ: मुंबई सेंट्रल रेल्वे स्टेशनवर लोकल ट्रेनमधून उतरताना तरुणाचा मृत्यू
दिवा आणि मुंब्रा स्थानकांदरम्यान सकाळी 9:10 वाजता हा अपघात झाला. शिरसाट यांनी सांगितले की, तो आणि केतन नेहमीप्रमाणे सकाळी 8:30 वाजताच्या लोकल ट्रेनने शहाड स्थानकावरून ऑफिसला निघाले. दिवा स्थानकावर ट्रेनमध्ये खूप गर्दी झाली होती आणि केतन दाराशी उभा होता.
ALSO READ: मुंबई विमानतळावर बॅगेत जिवंत आणि मृत विदेशी प्राणी आढळले, प्रवाशाला अटक
यासोबतच प्रत्यक्षदर्शी दीपक शिरसाट यांनी पुढे सांगितले की, अपघातानंतर प्रवाशांनी तीन वेळा आपत्कालीन साखळी ओढली, परंतु ट्रेन थांबली नाही आणि थेट ठाणे स्थानकावर थांबली. शिरसाट म्हणतात की जर ट्रेन वेळेवर थांबली असती तर कदाचित काही जीव वाचू शकले असते.
Edited By - Priya Dixit  
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती