मुंबईतील प्राध्यापकावर विद्यार्थिनीचा लैंगिक छळ केल्याचा आरोप, सहाय्यक प्राध्यापकांचा राजीनामा

सोमवार, 24 फेब्रुवारी 2025 (16:40 IST)
Mumbai News: मुंबईतील TISS मधील एका सहाय्यक प्राध्यापकाने रोजी राजीनामा दिला, एका विद्यार्थिनीने त्यांच्याविरुद्ध लैंगिक छळाची तक्रार दाखल केली. त्याच्यावर छळ करण्याचा आणि धमकावण्याचा आरोप केला.
ALSO READ: उद्धव ठाकरेंना मोठा धक्का! शिवसेना-यूबीटीचे वरिष्ठ नेते शिंदे गटात सामील
मिळालेल्या माहितीनुसार TISS मधील एका सहाय्यक प्राध्यापकावर एका विद्यार्थिनीने लैंगिक छळाचा आरोप केला आहे. ही घटना २० फेब्रुवारी रोजी घडली. विद्यार्थिनीने प्राध्यापकांवर छळ आणि धमकी दिल्याचा आरोपही केला आहे, ज्यामुळे कॅम्पसमध्ये तणावाचे वातावरण निर्माण झाले आहे. या तक्रारीनंतर एका दिवसात प्राध्यापकाने राजीनामा दिला.  
ALSO READ: पतीने पत्नीची हत्या केली, कुटुंबाला सांगितले महाकुंभात हरवली
अधिकाऱ्याने सांगितले की, टीआयएसएसने एका वेगळ्या आदेशात, चौकशी पूर्ण होईपर्यंत प्राध्यापकांना कॅम्पसमध्ये प्रवेश करण्यास मनाई केली आहे. तसेच टीआयएसएसच्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, विद्यार्थ्याने २० फेब्रुवारी रोजी अंतर्गत तक्रार समितीला तक्रार पत्र पाठवल्यानंतर दुसऱ्याच दिवशी सहाय्यक प्राध्यापकाने राजीनामा दिला. त्यांनी पुढे माहिती दिली की अंतर्गत तक्रार समितीने एक बैठक घेतली आहे. लवकरच, सहाय्यक प्राध्यापक आणि तक्रारदार दोघांनाही सुनावणीसाठी बोलावले जाईल आणि त्यांना पुरावे सादर करण्यास सांगितले जाईल.
ALSO READ: पालघरमध्ये अल्पवयीन मुलीवर लैंगिक अत्याचार, तरुणाला अटक
Edited By- Dhanashri Naik 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती