राजश्री मोरे पोलीस ठाण्यात पोहोचताच पोलीस कारवाईत आले, मनसे नेत्याच्या मुलाला अटक

मंगळवार, 8 जुलै 2025 (16:58 IST)
सोशल मीडिया इन्फ्लुएंसर राजश्री मोरे यांनी मनसे नेत्याच्या मुलावर गंभीर आरोप केले आहेत. त्यांनी पोलीस ठाण्यात एफआयआर देखील दाखल केला आहे. राजश्री मोरे यांनी माध्यमांना सांगितले की, पूर्वी मला आमच्या मुलाविरुद्ध एफआयआर दाखल करू नका असे सांगण्यात येत होते. तो माझे पायही स्पर्श करत होता. मी व्यवसाय करते पण तो म्हणतो की तो माझा व्यवसाय खराब करू इच्छितो. एवढेच नाही तर तो मला धमकी देखील देत आहे. दरम्यान राजश्री मोरे यांच्या एफआयआरवरून आंबोली पोलिसांनी राहिल शेखला अटक केल्याची माहिती येत आहे.
 
राजश्री मोरे यांनी मराठी भाषेवरील वादाबद्दल सोशल मीडियावर पोस्ट केली होती. यासोबतच त्या म्हणाल्या की, मला फक्त एवढेच हवे आहे की आम्हाला न्यायालयाचा आदेश मिळावा आणि जे लोक भाषेवर आपला प्रश्न चालवत आहेत आणि त्यांचे घर चालवत आहेत, ते थांबवावे. आता मला धमक्या येत आहेत आणि मला सांगण्यात येत आहे की लातों के भूत बातों से नहीं मानते.
 
मला माझे तोंड बंद ठेवण्यास सांगितले जात आहे. मी आता या धमक्यांबाबत एफआयआर दाखल करत आहे. मनसे नेत्याविरुद्ध एफआयआर दाखल करण्यासाठी तिला सतत धमक्या दिल्या जात आहेत. तिने सोशल मीडियावर एक व्हिडिओ शेअर केला होता, ज्यामध्ये तिने म्हटले होते की मराठी भाषा लोकांवर लादली जात नाही.
 
राजश्रीने एक व्हिडिओ शेअर केला होता, ज्यामध्ये एक तरुण दिसतो आणि तो अपशब्द वापरत आहे. राजश्री मोरे यांनी मराठी भाषेच्या नावाखाली होणाऱ्या हिंसाचाराला विरोध केला होता. व्हिडिओमध्ये दिसणाऱ्या तरुणाची ओळख राहिल शेख अशी झाली आहे, जो मनसेचे प्रदेश उपाध्यक्ष जावेद शेख यांचा मुलगा आहे.
 
संजय निरुपम यांच्या मदतीने कारवाई
राजश्री मोरे यांनी वृत्तसंस्था एएनआयला सांगितले की, मला पाठिंबा देणाऱ्या (शिवसेना नेते) संजय निरुपम यांची मी आभारी आहे. आज आम्ही येथे पोलिसांना विचारण्यासाठी आलो आहोत की रस्त्यावर एका महिलेशी गैरवर्तन करणाऱ्या व्यक्तीविरुद्ध काय काय कायदे आहेत आणि त्या व्यक्तीला नोटीस कशी देण्यात आली. या पक्षाचा लढा 'मराठी विरुद्ध बिगरमराठी' असा होता. ते माझ्या विरोधात आहेत कारण मी 'मराठी विरुद्ध बिगरमराठी' या विभाजनाला समर्थन देत नाही. यापैकी कोणत्याही गोष्टीचा माझ्या व्यवसायावर परिणाम होणार नाही.
ALSO READ: मनसे नेत्याच्या मुलाला धडा शिकवणारी राजश्री मोरे कोण आहे? व्हिडिओ व्हायरल
मी मराठी असताना ही परिस्थिती आहे, बिगरमराठींचे काय?
राजश्री मोरे पुढे म्हणाल्या की, मी माझ्या व्यवसायासाठी खूप मेहनत घेतली आहे. जेव्हा ते एका मराठी महिलेला लक्ष्य करू शकतात, तेव्हा बिगरमराठी लोकांचे काय होत असेल याची कल्पना करा. मला धमक्या दिल्या जात आहेत. ते मला त्यांच्या देवाबद्दल (राज ठाकरे) बोलू नका असे सांगत आहेत. मला असे म्हणायचे आहे की मला राज ठाकरेंबद्दल खूप आदर आहे. तथापि, मी 'मराठी विरुद्ध बिगरमराठी' विभाजनाविरुद्ध आहे. मी माझ्या न्यायासाठी लढेन. मी सर्व बिगर-मराठी लोकांच्या पाठीशी उभा राहीन. मी मागे हटणार नाही.
 
या घटनेनंतर शिवसेना नेते संजय निरुपम यांनी मनसेला घेरले आणि आरोप करून संपूर्ण प्रकरणाला एक नवीन वळण दिले. ते म्हणाले, या व्हिडिओमध्ये हे स्पष्टपणे दिसून येते की एका मनसे नेत्याच्या मुलाने या महिलेला केवळ शिवीगाळ केली नाही तर तिची गाडीही फोडली आणि तिच्याशी सतत गैरवर्तन केले. तो मनसे नेते जावेद शेख यांचा मुलगा आहे आणि मनसे नेते मराठी भाषेच्या नावाखाली ही गुंडगिरी करत आहेत. त्यांना मराठी समाजाच्या सन्मानाशी काहीही देणेघेणे नाही. जर तसे असते तर त्यांनी त्या महिलेच्या सन्मानाची काळजी घेतली असती.

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती