गोरेगाव पत्राचाळ पुनर्विकासाबाबत लवकरच मंत्रिमंडळाची बैठक होईल, असे आश्वासन मंत्री पंकज भोयर यांनी दिले

बुधवार, 11 मार्च 2026 (08:01 IST)
मुंबईतील गोरेगाव येथील सिद्धार्थ नगर (पत्राचाळ) पुनर्विकास प्रकल्पातील विलंबाबद्दल विधानसभेत चर्चा झाली. लवकरच मंत्रिमंडळस्तरीय बैठक होईल.
 
गृहनिर्माण राज्यमंत्री पंकज भोयर यांनी विधानसभेत सांगितले की, मुंबईतील गोरेगाव येथील सिद्धार्थ नगर (पत्राचाळ) पुनर्विकास प्रकल्पातील प्रलंबित समस्या सोडवण्यासाठी गृहनिर्माण मंत्र्यांच्या मंत्रिमंडळात लवकरच एक बैठक होईल.
 
प्रकल्प पूर्ण होण्यास होणाऱ्या विलंबाबद्दल यूबीटीचे आमदार सुनील प्रभू यांनी प्रश्न उपस्थित केले. पंकज भोयर यांनी स्पष्ट केले की २००८ मध्ये स्थानिक रहिवाशांनी हा प्रकल्प "गुरु आशिष" नावाच्या खाजगी विकासकाला सोपवला.
ALSO READ: ठाण्यातील भिवंडीत 13 वर्षीय अपंग मुलीवर अत्याचार, आरोपीविरुद्ध गुन्हा दाखल
तथापि, हा प्रकल्प २०१८ पर्यंत पूर्ण झाला नाही. प्रतिसादात, सरकारने पुढाकार घेतला आणि म्हाडामार्फत हा प्रकल्प ताब्यात घेतला. स्थानिक रहिवाशांना त्यांचे हक्काचे घरे देण्यासाठी म्हाडाने ₹४९० कोटी खर्च केले आहे. या प्रकल्पाला २ एप्रिल २०२५ रोजी भोगवटा प्रमाणपत्र (ओसी) मिळाले.
ALSO READ: मोदी सरकार राहुल गांधींना घाबरतात संजय राऊत यांचा मोदींवर घणाघात
Edited By- Dhanashri Naik

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती