घरी अचानक पाहुणे आले तर झटपट बनवा मिक्स पकोडे रेसिपी

शनिवार, 31 जानेवारी 2026 (18:53 IST)
साहित्य
बेसन पीठ - १ कप
कांदा - १ बारीक चिरलेला
बटाटा - १ बारीक चिरलेला
फुलकोबी - १/२ कप
सिमला मिरची- १ छोटी 
पाणी - १/२ चमचा
हिरवी मिरची - १ बारीक चिरलेला
आले - १ चमचा, किसलेले
हळद - १/२ चमचा
लाल तिखट - १ चमचा
ओवा- १/२ चमचा
मीठ चवीनुसार
पाणी आवश्यकतेनुसार
तेल 
ALSO READ: उरलेल्या वरण-भातापासून बनवा स्वादिष्ट पकोडे रेसिपी
कृती- 
सर्वात आधी एक मोठा बाउल घ्या. त्यात बेसन घाला, त्यानंतर कांदा, बटाटा, फुलकोबी, पनीर, मिरची किंवा इतर उपलब्ध असलेल्या चिरलेल्या भाज्या घाला. हिरवी मिरची, आले, हळद, लाल मिरची, सेलेरी आणि चवीनुसार मीठ घाला. सर्वकाही व्यवस्थित मिसळा जेणेकरून मसाले भाज्यांमध्ये समान प्रमाणात वितरित होतील.
आता, बेसन मिसळताना थोडे थोडे पाणी घाला. पीठ इतके जाड असले पाहिजे की भाज्या चांगल्या प्रकारे लेपित होतील आणि टपकणार नाहीत. जर तुम्हाला हवे असेल तर तुम्ही चिमूटभर बेकिंग सोडा किंवा तांदळाचे पीठ घालू शकता जेणेकरून भाज्या कुरकुरीत होतील. आता एका पॅनमध्ये तेल घाला आणि मध्यम आचेवर गरम करा. आता थोडे पीठ घ्या आणि ते तेलात टाका. पकोडे मध्यम आचेवर सोनेरी आणि कुरकुरीत होईपर्यंत तळून घ्या. तयार केलेले पकोडे टिश्यू पेपरवर काढून हिरव्या चटणी किंवा सॉससह गरम नक्कीच सर्व्ह करा. 
अस्वीकरण (Disclaimer) : या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे.या माहितीची पूर्णता, विश्वासार्हता आणि अचूकता याबाबत वेबदुनिया कोणतीही हमी देत ​​नाही. अधिक माहितीसाठी संबंधित तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.
ALSO READ: कुरकुरीत लच्छा पकोडे खाऊन पाहुणे होतील खुश जाणून घ्या रेसिपी
Edited By- Dhanashri Naik

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती