आयपीएल 2025 मध्ये सलग पहिल्या पाच सामन्यांपैकी चार सामन्यांमध्ये विजय मिळवणाऱ्या गुजरात टायटन्स संघाला सहाव्या सामन्यात 6 विकेट्सने पराभव पत्करावा लागला. लखनौ सुपर जायंट्स विरुद्धच्या या सामन्यात, गुजरात टायटन्सने प्रथम फलंदाजी करत 20 षटकांत 6 गडी गमावून 180 धावा केल्या, ज्याचा पाठलाग लखनौ संघाने 19.3 षटकांत 4 गडी गमावून केला. या सामन्यात, एडेन मार्कराम आणि निकोलस पूरन यांनी एलएसजी संघासाठी फलंदाजीत महत्त्वाची भूमिका बजावली ज्यामध्ये दोघेही अर्धशतके झळकावण्यात यशस्वी झाले.
या सामन्यात जेव्हा लखनौ सुपर जायंट्स संघ लक्ष्याचा पाठलाग करण्यासाठी मैदानात आला तेव्हा ऋषभ पंतने एडन मार्करामसह त्यांच्यासाठी डावाची सुरुवात केली आणि त्यांनी पहिल्या 6 षटकात संघाची धावसंख्या 61 धावांपर्यंत पोहोचवली. लखनौच्या संघाला पहिला धक्का 65 धावांवर असताना कर्णधार ऋषभ पंतच्या रूपात बसला, जो 21 धावांची खेळी खेळल्यानंतर प्रसिद्ध कृष्णाने बाद केला. यानंतर, फलंदाजीसाठी आलेल्या निकोलस पूरनने मार्करामला चांगली साथ दिली आणि दुसऱ्या विकेटसाठी दोघांमध्ये 29 चेंडूत 58 धावांची भागीदारी झाली, ज्यामुळे या सामन्यात लखनौचा विजय पूर्णपणे निश्चित झाला.
या सामन्यात एडेन मार्करामने 31 चेंडूत 58 धावा केल्या, तर निकोलस पूरनने 34 चेंडूत 1 चौकार आणि 7 षटकारांच्या मदतीने 61 धावा केल्या. या विजयासह, लखनौ संघाने आता टॉप-4 मध्ये आपले स्थान निश्चित केले आहे, ज्यामध्ये त्यांचे 6 सामन्यांत चार विजयांसह 8 गुण आहेत.
आपण या सामन्यात गुजरात टायटन्सच्या फलंदाजीच्या कामगिरीबद्दल बोललो तर शुभमन गिल आणि साई सुदर्शन यांनी उत्कृष्ट अर्धशतकी खेळी केली ज्यामध्ये पहिल्या विकेटसाठी दोघांनी 120 धावांची भागीदारी केली. गुजरातच्या डावात विकेटची झपाट्याने घसरण झाली कारण गिल आणि सुदर्शन 60 धावा करून पॅव्हेलियनमध्ये परतले आणि त्यांना फक्त 180 धावांपर्यंत पोहोचता आले. लखनौकडून गोलंदाजी करताना शार्दुल ठाकूर आणि रवी बिश्नोई यांनी प्रत्येकी 2 बळी घेतले, तर दिग्वेश राठी आणि आवेश खान यांनीही प्रत्येकी 1 बळी घेतला.