माजी क्रिकेटपटू मिथुन मनहास बीसीसीआयचे नवे अध्यक्ष बनले

रविवार, 28 सप्टेंबर 2025 (17:25 IST)
आयपीएलमध्ये जम्मू-काश्मीर आणि चेन्नई सुपर किंग्जकडून खेळलेले माजी क्रिकेटपटू आणि अनुभवी फलंदाज मिथुन मनहास यांची बीसीसीआयच्या अध्यक्षपदी निवड झाली आहे. केंद्रीय मंत्री जितेंद्र सिंह यांनी ट्विट करून मनहास यांचे अभिनंदन केले.
ALSO READ: रविचंद्रन अश्विन आता या संघाकडून खेळणार
नवी दिल्ली येथे झालेल्या बीसीसीआयच्या अलिकडेच झालेल्या अनौपचारिक बैठकीनंतर मनहास यांचे नाव पुढे आले, जिथे अध्यक्षपदासाठी त्यांची निवड करण्याचा निर्णय घेण्यात आला.
जितेंद्र सिंह यांनी लिहिले, "मिथुन मनहास यांना अधिकृतपणे भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाचे नवे अध्यक्ष म्हणून घोषित करण्यात आले आहे. 
ALSO READ: बीसीसीआय बोर्डाने पाकिस्तानी खेळाडूंवर महत्त्वपूर्ण कारवाई केली
45 वर्षीय मिथुन मन्हास, हे भारतीय स्थानिक क्रिकेटमधील दीर्घकाळाचे स्टार होते. मन्हास दिल्ली संघाकडून देशांतर्गत क्रिकेटमध्ये खेळला. 1997-98 ते2016-17 या दीर्घ कारकिर्दीत त्याने 157 प्रथम श्रेणी सामने, 130 लिस्ट ए सामने आणि 91 टी-20 सामने खेळले. त्याच्या नावावर 9714 प्रथम श्रेणी धावा आहेत. त्याला
ALSO READ: मिथुन मनहास बीसीसीआयचे नवे अध्यक्ष असतील
कधीही भारतीय संघाकडून खेळण्याची संधी मिळाली नसली तरी, ते दिल्ली डेअरडेव्हिल्स, पुणे वॉरियर्स आणि चेन्नई सुपर किंग्ज या तीन आयपीएल फ्रँचायझींसाठी खेळले .  त्यांनी  अलिकडेच जम्मू आणि काश्मीर क्रिकेट असोसिएशन (जेकेसीए) साठी प्रशासक म्हणून काम केले आहे आणि यापूर्वी दुलीप ट्रॉफीसाठी नॉर्थ झोन संयोजक म्हणून काम केले आहे. त्यांनी आयपीएल संघ, गुजरात टायटन्सच्या सपोर्ट स्टाफचा भाग म्हणूनही काम केले आहे.
Edited By - Priya Dixit  
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती