आशिया कप २०२५ मध्ये भारत आणि पाकिस्तानमधील वाद सुरूच आहे. यादरम्यान, दोन पाकिस्तानी खेळाडूंनी अशा कृत्यामध्ये सहभाग घेतला ज्यावर भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाने (बीसीसीआय) तीव्र आक्षेप घेतला आहे. बोर्डाने या दोन्ही पाकिस्तानी खेळाडूंवर महत्त्वपूर्ण कारवाई केली आहे, ज्यामुळे त्यांच्या अडचणी वाढण्याची शक्यता आहे. दरम्यान, १४ सप्टेंबर रोजी सामनाधिकारींनी भारतीय कर्णधाराकडून सूर्यकुमार यादवने पाकिस्तानी कर्णधाराशी हस्तांदोलन करण्यास नकार दिल्याबद्दल स्पष्टीकरण मागितले आहे.
संपूर्ण प्रकरण काय आहे?
२१ सप्टेंबर रोजी दुबई येथे झालेल्या आशिया कप २०२५ च्या सुपर फोरमध्ये भारत आणि पाकिस्तान दुसऱ्यांदा भिडले. टीम इंडियाने हा सामना ६ विकेट्सने जिंकला. सामन्यादरम्यान, पाकिस्तानी सलामीवीर साहिबजादा फरहानने अर्धशतक झळकावल्यानंतर बंदुकीने सेलिब्रेशन केले. त्यानंतर, पाकिस्तानी वेगवान गोलंदाज हरिस रौफने क्षेत्ररक्षण करताना विमान पाडण्याचा इशारा केला.
वृत्तानुसार, या दोन्ही खेळाडूंच्या कृतीमुळे भारतीय संघ खूप नाराज आहे. बीसीसीआयने २४ सप्टेंबर रोजी आयसीसीकडे तक्रार दाखल केली. रौफ आणि साहिबजादा यांचे व्हिडिओ देखील ईमेलसोबत जोडले होते. आयसीसीने पावतीची पुष्टी केली आहे. जर रौफ आणि फरहानने आरोप नाकारले तर त्यांना आयसीसी एलिट पॅनेल रेफरी रिची रिचर्डसन यांच्यासमोर सुनावणीला सामोरे जावे लागू शकते. यादरम्यान, साहिबजादा फरहानने त्याच्या बंदुकीच्या सेलिब्रेशनबद्दल स्पष्टीकरण दिले.
साहिबजादा फरहान काय म्हणाले?
त्याच्या बंदुकीच्या सेलिब्रेशनबद्दल, साहिबजादा फरहानने पत्रकार परिषदेत सांगितले की, हा फक्त सेलिब्रेशनचा क्षण होता. "अर्धशतक झळकावल्यानंतर मी जास्त सेलिब्रेशन करत नाही, पण अचानक मला आज सेलिब्रेशन करायला हवे असे वाटले. मी तेच केले. मला माहित नाही की लोक ते कसे घेतील. मला काही फरक पडत नाही."
याबद्दल, बीसीसीआयच्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, त्याने हे जाणूनबुजून केले आणि त्याला कोणताही पश्चात्ताप नसल्याचे आधीच सांगितले आहे. टीम इंडियाने एक संपूर्ण कागदपत्र तयार केले आहे आणि ते मॅच रेफरी अँडी पायक्रॉफ्ट यांना पाठवले आहे.