ट्रम्प यांची वॉशिंग्टन डीसीचे महापौर बाऊसरवर टीका, राष्ट्रीय आणीबाणी लागू करण्याची धमकी दिली

सोमवार, 15 सप्टेंबर 2025 (19:24 IST)
अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी सोमवारी वॉशिंग्टन डीसी प्रशासनाने मेट्रोपॉलिटन पोलिस आणि इमिग्रेशन आणि कस्टम्स एन्फोर्समेंटमधील सहकार्य संपवले तर राष्ट्रीय आणीबाणी जाहीर करण्याची धमकी दिली. ट्रम्प यांनी महापौर म्युरियल बाउसर यांच्यावर "कट्टरपंथी डेमोक्रॅट्स" च्या दबावाखाली काम केल्याचा आरोप केला.
ALSO READ: डोनाल्ड ट्रम्प यांनी नाटो देशांना सांगितले की, चीनवर 100 टक्के कर लावा
ट्रम्प म्हणाले की, संघराज्य सरकारच्या हस्तक्षेपामुळे, एकेकाळी अमेरिकेतील सर्वात धोकादायक आणि खून-प्रवण शहरांपैकी एक मानले जाणारे वॉशिंग्टन डीसी काही आठवड्यांतच एक सुरक्षित ठिकाण बनले आहे. त्यांनी दावा केला की गुन्हेगारी गेली आहे आणि व्यवसाय तेजीत आहेत.अध्यक्षांनी महापौर बाऊसर यांच्यावर कट्टरपंथी डेमोक्रॅट्सच्या दबावाखाली आयसीईशी सहकार्य संपवल्याचा आरोप केला.
ALSO READ: अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांचा चार्ली कर्कचा मारेकरी पकडल्याचा दावा
ट्रम्प यांनी डीसीमधील नागरिकांना आणि व्यावसायिकांना आश्वासन दिले की ते त्यांच्यासोबत उभे आहेत. त्यांनी सांगितले की ते गुन्हेगारीला परत येऊ देणार नाहीत आणि गरज पडल्यास अधिक कठोर पावले उचलतील.  राष्ट्रपतींनी स्पष्ट केले की जर परिस्थिती बिघडली तर ते राष्ट्रीय आणीबाणी जाहीर करतील आणि गरज पडल्यास संघीय नियंत्रण आणखी वाढवतील.
 
Edited By - Priya Dixit 
 
ALSO READ: डोनाल्ड ट्रम्प यांचे जवळचे सहकारी चार्ली कर्क यांची गोळ्या घालून हत्या
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती