चीनच्या संरक्षणमंत्र्यांनी तैवानला ताब्यात घेण्याची धमकी दिली

शुक्रवार, 19 सप्टेंबर 2025 (10:01 IST)
चीनने पुन्हा एकदा तैवानसाठी मोठे विधान केले आहे. बीजिंगमधील सुरक्षा मंचाच्या सुरुवातीला जून यांनी पुन्हा एकदा धमकी दिली आहे की त्यांचा देश स्वराज्य असलेल्या तैवानवर कब्जा करेल. बीजिंग झियांगशान फोरममध्ये आंतरराष्ट्रीय लष्करी अधिकाऱ्यांना संबोधित करताना डोंग म्हणाले की तैवान हा चीनसाठी युद्धोत्तर आंतरराष्ट्रीय व्यवस्थेचा अविभाज्य भाग आहे. तैवान हा 23 दशलक्ष लोकांचा लोकशाही देश आहे, जो 1949 पासून चीनपासून वेगळा आहे.
ALSO READ: अमेरिकेतील पेनसिल्व्हेनिया येथे कुटुंबातील सदस्यांनी घरगुती वादावर कारवाई करणाऱ्या तीन पोलिस अधिकाऱ्यांची केली हत्या
चीनचे संरक्षण मंत्री डोंग म्हणाले की चीन "तैवानच्या स्वातंत्र्यासाठी कोणत्याही फुटीरतावादी प्रयत्नांना कधीही यशस्वी होऊ देणार नाही" आणि "कोणत्याही बाह्य लष्करी हस्तक्षेपाला" हाणून पाडण्यास तयार आहे. ते म्हणाले, "जागतिक शांतता, स्थिरता आणि प्रगतीसाठी एक शक्ती म्हणून चिनी सैन्य सर्व पक्षांसोबत काम करण्यास तयार आहे.
ALSO READ: बेरूत बॉम्बस्फोट प्रकरणात रशियन जहाज मालकाला अटक
बीजिंग तैवानला एक वेगळा प्रांत मानतो आणि त्याला आपल्या नियंत्रणाखाली आणण्यासाठी बळाचा वापर करण्याची शक्यता नाकारत नाही. चीन जवळजवळ दररोज बेटाजवळ युद्धनौका आणि विमाने पाठवून तैवानवर लष्करी दबाव आणतो. तैवानचे अध्यक्ष लाई चिंग-ते आणि त्यांचा सत्ताधारी डेमोक्रॅटिक प्रोग्रेसिव्ह पार्टी बीजिंगचे दावे फेटाळून लावतात.
Edited By - Priya Dixit
ALSO READ: टिकटॉकवर अमेरिका-चीनमध्ये करार झाला, ट्रम्पने दिले संकेत

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती