सैफच्या हल्लेखोराची ओळख पटली, घरातील दोन कर्मचाऱ्यांनी केली पुष्टी

गुरूवार, 6 फेब्रुवारी 2025 (15:40 IST)
मुंबई: सैफ अली खानवरील हल्ल्याप्रकरणी अटक करण्यात आलेला आरोपी बांगलादेशी असल्याचे समोर आले, जो चर्चेचा विषय बनला. यानंतर त्याच्या ओळखीबाबतही अनेक प्रश्न उपस्थित झाले. तथापि सैफ अली खानच्या फ्लॅटमध्ये काम करणाऱ्या दोन कर्मचाऱ्यांनी अटक केलेल्या बांगलादेशी तरुण शरीफुल फकीरला हल्लेखोर म्हणून ओळखले आहे, ज्याने गेल्या महिन्यात अभिनेत्याच्या घरात घुसून त्याच्यावर अनेक वेळा चाकूने वार केले होते.
 
एका वरिष्ठ पोलिस अधिकाऱ्याने गुरुवारी ही माहिती दिली. गेल्या महिन्यात सैफवर चाकूने हल्ला केल्याबद्दल शरीफुल इस्लाम शहजाद मोहम्मद रोहिल्ला अमीन फकीर (30) उर्फ ​​विजय दास याला अटक करण्यात आली होती. तो सध्या न्यायालयीन कोठडीत तुरुंगात आहे.
 
आर्थर रोड तुरुंगात ओळख परेड
अधिकाऱ्याने दिलेल्या माहितीनुसार, सैफवरील हल्ल्याशी संबंधित प्रकरणासंदर्भात मुंबई पोलिसांनी बुधवारी आर्थर रोड तुरुंगात ओळख परेड (आयपी) आयोजित केली. त्यांनी सांगितले की, अभिनेत्याच्या फ्लॅटवर काम करणारी एलियाम्मा फिलिप (56) आणि घरकाम करणारी जुनू यांनी शरीफुलला सैफवर हल्ला करणारा व्यक्ती म्हणून ओळखले.
 
अधिकाऱ्याच्या म्हणण्यानुसार, तहसीलदार आणि पाच पंचांच्या उपस्थितीत ओळख परेड घेण्यात आली. त्यांनी सांगितले की फिलिप हा या प्रकरणातील मुख्य साक्षीदार आहे कारण घटनेच्या रात्री आरोपींनी त्याच्यावरही हल्ला केला होता.
ALSO READ: वडिलांच्या मित्राने बलात्कार केला, अल्पवयीने ओळखल्यामुळे गळा दाबून खून केला
चेहरा जुळवण्याच्या चाचणीद्वारे पुष्टीकरण
मुंबई पोलिसांनी गेल्या महिन्यात सांगितले होते की, फेस मॅचिंग चाचणीतून हे स्पष्ट झाले आहे की सैफवर हल्ला करणाऱ्या बांगलादेशी तरुणाचा चेहरा वांद्रे परिसरातील सतगुरु शरण अपार्टमेंटच्या सीसीटीव्ही फुटेजमध्ये दिसणाऱ्या माणसाच्या चेहऱ्याशी जुळतो. सैफ 12 मजली सतगुरु शरण अपार्टमेंटच्या सातव्या मजल्यावरील फ्लॅटमध्ये राहतो.
 
16 जानेवारी रोजी पहाटे शरीफुलने लुटण्याच्या उद्देशाने सैफच्या फ्लॅटमध्ये प्रवेश केला आणि अभिनेत्यावर चाकूने सहा वार केले, त्यानंतर तो घटनास्थळावरून पळून गेला. तीन दिवसांनी त्याला शेजारच्या ठाणे जिल्ह्यातून अटक करण्यात आली. हल्ल्यानंतर सैफला जवळच्या लीलावती रुग्णालयात दाखल करण्यात आले, जिथे त्याच्यावर दोन शस्त्रक्रिया करण्यात आल्या. 21 जानेवारी रोजी या अभिनेत्याला रुग्णालयातून डिस्चार्ज देण्यात आला.
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती