ते म्हणाले की अर्थमंत्री निर्मला सीतारमण यांचे अर्थसंकल्प आर्थिक स्थिरतेबाबत नागरिकांमध्ये कोणताही विश्वास निर्माण करण्यात अपयशी ठरले. 'एक्स' या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर पोस्ट करताना आदित्य ठाकरे म्हणाले की, केंद्र सरकारच्या तिजोरीत सर्वात जास्त योगदान देणाऱ्या महाराष्ट्राकडे पुन्हा एकदा दुर्लक्ष करण्यात आले आहे. ते म्हणाले की, जीडीपी, जीएसटी आणि आयकरात सर्वाधिक योगदान देऊनही महाराष्ट्राला समतुल्य लाभ मिळत नाहीत.
भाजप सरकारवर टीका करताना आदित्य ठाकरे म्हणाले की, जर केंद्र सरकारने निवडणुकीच्या राजकारणापेक्षा वर जाऊन देशाच्या दीर्घकालीन हितांचा विचार केला तर ते खरोखरच भारतासाठी "भेट" ठरेल. त्यांनी अर्थसंकल्प दिशाहीन आणि सामान्य जनतेच्या अपेक्षा पूर्ण करण्यात अपयशी ठरल्याचे वर्णन केले.
आदित्य ठाकरे यांनी मुंबई, पुणे आणि इतर सात शहरांना जोडणाऱ्या हाय-स्पीड रेल्वे कॉरिडॉरच्या अर्थसंकल्पाच्या घोषणेवरही प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले. त्यांनी विचारले की या महत्त्वाकांक्षी प्रकल्पाला कोण निधी देईल - केंद्र सरकार की राज्य सरकार. त्यांनी असा युक्तिवाद केला की स्पष्ट निधी मॉडेलशिवाय अशा घोषणा केवळ कागदोपत्रीच ठरू शकतात. आदित्य ठाकरे यांच्या विधानानंतर राजकीय वर्तुळात अर्थसंकल्पावर वादविवाद सुरू झाला.