रूपाली चाकणकर यांच्या राजीनाम्यावर उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार यांची पहिली प्रतिक्रिया समोर आली

शनिवार, 21 मार्च 2026 (17:45 IST)
नाशिक तांत्रिक भोंदू बाबा प्रकरणात नाव समोर आल्यानंतर महिला आयोगाच्या अध्यक्षा रूपाली चाकणकर यांना राजीनामा देण्यास भाग पाडले गेले. यावर उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार यांची पहिली प्रतिक्रिया आता समोर आली आहे.
 
रूपाली चाकणकर यांच्या राजीनाम्यावर सुनेत्रा पवार यांची प्रतिक्रिया 
महाराष्ट्रातील नाशिकमध्ये सुरू झालेले हे लैंगिक गैरव्यवहाराचे प्रकरण आता राज्याच्या राजकारणासाठी एक मोठी डोकेदुखी बनले आहे. स्वयंघोषित तांत्रिक कॅप्टन अशोक खरात यांच्या घृणास्पद कृत्यांचा पर्दाफाश झाल्यानंतर महायुती सरकार चहूबाजूंनी घेरले गेले आहे. या संपूर्ण प्रकरणामुळे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी कठोर भूमिका घेत महाराष्ट्र राज्य महिला आयोगाच्या अध्यक्षा रूपाली चाकणकर यांना आपल्या पदाचा राजीनामा देण्याचे आदेश दिले. 
ALSO READ: रूपाली चाकणकर यांचा महिला आयोगाच्या अध्यक्षपदाचा राजीनामा, मुख्यमंत्री फडणवीस यांचा स्पष्टीकरण ऐकण्यास नकार
रूपाली चाकणकर यांनी सुनेत्रा पवार यांच्याकडे राजीनामा सादर केला
रूपाली चाकणकर यांनी राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या राष्ट्रीय अध्यक्षा आणि उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार यांच्याकडे आपला राजीनामा सादर केला आहे. रूपाली यांनी उपमुख्यमंत्र्यांची त्यांच्या देवगिरी येथील शासकीय निवासस्थानी भेट घेऊन महिला आयोगाच्या अध्यक्षपदाचा राजीनामा सादर केला.
 
सुनेत्रा पवार यांची पहिली प्रतिक्रिया
राज्याच्या उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार यांनी या प्रकरणी आपली पहिली प्रतिक्रिया दिली आहे. त्यांनी सोशल मीडियावर लिहिले, "मला महाराष्ट्र राज्य महिला आयोगाच्या अध्यक्षा रूपाली चाकणकर यांचा राजीनामा मिळाला आहे. सध्याची परिस्थिती आणि सुरू असलेली चौकशी पाहता, त्यांनी आपल्या पदावरून पायउतार होण्याचा निर्णय घेतला आहे. ही चौकशी निष्पक्ष आणि पारदर्शक व्हावी यासाठी, मी त्यांचा राजीनामा पुढील आवश्यक कारवाईसाठी मुख्यमंत्र्यांकडे पाठवत आहे."
ALSO READ: "ऐकले नाही तर नवरा जीवानिशी जाईल," महिला जाळ्यात अडकली; स्वयंघोषित ज्योतिषी अशोक खरात कडून साडेतीन वर्ष दुष्कर्म
Edited By- Dhanashri Naik

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती