आजचा दिवस महाराष्ट्राच्या राजकारणासाठी महत्त्वाचा आहे. राज्यातील बारामती आणि राहुरी या दोन महत्त्वाच्या विधानसभा जागांवरील पोटनिवडणुकीसाठी आज सकाळी ७ वाजता मतदानाला सुरुवात झाली. निवडणूक अधिकाऱ्यांच्या माहितीनुसार, मतदार सायंकाळी ६ वाजेपर्यंत आपला मतदानाचा हक्क बजावू शकतील. या निवडणुकांचे निकाल राज्याच्या राजकारणाची पुढील दिशा ठरवतील.
अनेक दशकांपासून पवार घराण्याचा बालेकिल्ला राहिलेल्या बारामती मतदारसंघात आज एक वेगळेच वातावरण आहे. तत्कालीन उपमुख्यमंत्री आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष अजित पवार यांच्या अकाली निधनामुळे ही पोटनिवडणूक होत आहे. अजित पवार यांच्या पत्नी आणि राज्याच्या उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार यांनी आज सकाळीच आपला मतदानाचा हक्क बजावला. मतदानापूर्वी त्यांनी पती अजित पवार यांना श्रद्धांजली वाहण्यासाठी विद्या प्रतिष्ठान कॉलेजच्या कॅम्पसला भेट दिली.
पत्रकारांशी बोलताना सुनेत्रा पवार म्हणाल्या की, बारामतीचे लोक मोठ्या संख्येने बाहेर पडत आहे. ही केवळ निवडणूक नाही, तर दादांना (अजित पवार) निरोप देण्याचा आणि श्रद्धांजली वाहण्याचा एक मार्ग आहे. बारामतीच्या लोकांनी ६० वर्षे आमच्या कुटुंबाला पाठिंबा दिला आहे आणि आज सर्वांना दादांची उणीव भासत आहे.