मराठीला रोजगार आणि तंत्रज्ञानाची भाषा बनवणार, उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांचा मोठा संकल्प

शनिवार, 28 फेब्रुवारी 2026 (15:01 IST)
सरकार मराठीला रोजगार आणि तंत्रज्ञानाशी जोडेल. उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी मराठी भाषा गौरव दिनानिमित्त सांगितले की, "भाषेला जागतिक स्तरावर नेणे आणि तिचे डिजिटल अस्तित्व मजबूत करणे हे आमचे ध्येय आहे."
 
मिळालेल्या माहितीनुसार मराठीला केवळ सांस्कृतिक ओळख नसून रोजगार, अर्थव्यवस्था आणि जागतिक महत्त्वाची भाषा बनवण्यासाठी राज्य सरकार वचनबद्ध आहे. मराठी भाषा गौरव दिनानिमित्त महाराष्ट्र विधानसभेत आयोजित "जावे विनोदाचा गाव" या विशेष कार्यक्रमात उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी हे विधान केले.
 
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस, उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार, विधानसभा अध्यक्ष राहुल नार्वेकर, विधान परिषदेच्या उपसभापती नीलम गोऱ्हे यांच्यासह अनेक मंत्री, आमदार आणि अधिकारी या कार्यक्रमाला उपस्थित होते. उपमुख्यमंत्री शिंदे म्हणाले की, मराठी ही हजारो वर्षांची सांस्कृतिक परंपरा पुढे नेणारी भाषा आहे. ती महाराष्ट्राच्या अस्मितेचे प्रतीक आहे.
 
शिंदे म्हणाले की, मराठीला संवाद, प्रशासन, शिक्षण आणि तंत्रज्ञानाची भाषा बनवण्यासाठी सरकार ठोस पावले उचलत आहे. मराठी साहित्याचे इतर भाषांमध्ये भाषांतर करण्यासाठी, सरकारी कामात मराठीचा वापर वाढवण्यासाठी आणि तरुणांसाठी रोजगाराशी भाषेला जोडण्यासाठी योजना विकसित केल्या जात आहे.
ALSO READ: रस्ते अपघातांमुळे देशाच्या जीडीपीला ३% फटका; नितीन गडकरींनी मांडली धक्कादायक आकडेवारी
उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे म्हणाले की, डिजिटल युगात मराठी वेगाने प्रगती करत आहे आणि सोशल मीडियावर तिचे मजबूत अस्तित्व आहे. खान्देशी, मालवणी, कोकणी आणि वऱ्हाडी यासारख्या बोलीभाषांचे विविध प्रकार हे मराठीचे बलस्थान आहे.  
ALSO READ: अमरावतीत चिकनच्या तुकड्या वरून मोठ्या भावाने केली लहान भावाची निर्घृण हत्या
Edited By- Dhanashri Naik

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती