युनियन बँकेवर हिंदी अर्जावरून मनसे कार्यकर्त्यांचा हल्ला

शुक्रवार, 18 जुलै 2025 (15:39 IST)
भाषेच्या वादावरून महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेच्या कार्यकर्त्यांनी पुन्हा एकदा बँकेवर हल्ला केला आहे. या प्रकरणात आतापर्यंत 50 कार्यकर्त्यांना ताब्यात घेण्यात आले आहे.
ALSO READ: भाजप मराठी विरुद्ध बिगरमराठी मुद्दा वाढवण्याचा रोहित पवारांचा आरोप
बुधवारी, महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेच्या कार्यकर्त्यांनी नागपूरमधील युनियन बँक ऑफ इंडियाच्या फ्रेंड्स कॉलनी शाखेवर हल्ला केला आणि बँक खात्याशी संबंधित विमा दाव्याच्या हिंदी आणि इंग्रजी भाषेतील तक्रारीची प्रत मागितली. कार्यकर्त्यांनी घोषणाबाजी केली आणि अर्ज स्वीकारण्यास आणि कारवाई करण्यास नकार देणाऱ्यांना बाहेर येण्याचे आवाहन केले.
 
यानंतर मनसे कार्यकर्त्यांनी बँकेच्या बोर्डला काळे फासले. यामुळे काही काळ वातावरण तणावपूर्ण झाले. बँकेच्या शाखेसमोर निदर्शने करणाऱ्या सुमारे 50 मनसे कार्यकर्त्यांना पोलिसांनी ताब्यात घेतले. यामध्ये मनसे शहरप्रमुख चंदू लाडे, आदित्य दुरुगकर आणि इतर कार्यकर्त्यांचा समावेश आहे.
ALSO READ: मध्यरात्री महाराष्ट्र विधानसभेबाहेर जितेंद्र आव्हाड यांचे धरणे आंदोलन, पोलिसांच्या व्हॅन खाली झोपले
बोपचे यांच्या कुटुंबीयांनी आरोप केला होता की, रस्ते अपघातात मृत्युमुखी पडलेल्या योगेश बोपचे यांच्या अपघात विमा दाव्यासाठी हिंदीमध्ये एफआयआर दाखल करण्याची मागणी करण्यात आली होती. हा विमा योगेश बोपचे यांच्या युनियन बँक खात्याशी संबंधित होता. अपघात विमा जनरल इन्शुरन्स कंपनीचा आहे आणि कंपनीचे मुख्यालय कोलकाता येथे आहे. बँक व्यवस्थापक हर्षल जुनणकर म्हणाले की, कोलकाता अधिकाऱ्यांना मराठी येत नाही.
 
त्यामुळे, दाव्याच्या फॉर्मसोबत एफआयआरचा हिंदी अनुवाद पाठवावा लागेल. योगेश बोपचे यांच्या बाबतीतही हेच कारण देत हिंदीमध्ये एफआयआर नोंदवण्याची मागणी करण्यात आली. मनसेच्या आंदोलनानंतर युनियन बँकेने मनसे आणि बोपचे यांच्या कुटुंबाची माफी मागितली. यानंतर मनसेने आंदोलन थांबवले.
ALSO READ: महाराष्ट्रात त्रिभाषिक सूत्र लागू करण्याची मुख्यमंत्री फडणवीस यांची मोठी घोषणा
बँकेने स्पष्ट केले की व्यवहारांसाठी मराठी ही अधिकृत भाषा आहे. ऑनलाइन फसवणूक, एटीएम चोरी किंवा इतर प्रकरणांमध्ये मराठी एफआयआर स्वीकारला जातो परंतु विमा कंपनी कोलकाता येथे आहे. यामुळे, विमा कंपनी भरपाईसाठी मराठी एफआयआरची प्रत नाकारते. भरपाई देणारी विमा कंपनी फक्त इंग्रजी आणि हिंदीमध्ये कागदपत्रे स्वीकारते. म्हणून अर्जासोबत एफआयआरची भाषांतरित आणि नोटरीकृत प्रत अनिवार्य आहे.
Edited By - Priya Dixit
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती