नागपुरातील कोराडी देवीच्या मंदिरातील बांधकाम गेट चा स्लॅब कोसळून अपघातात 17 जखमी

रविवार, 10 ऑगस्ट 2025 (11:23 IST)
नागपूरमधील कोराडी देवी मंदिर संकुलात रविवारी एक मोठी दुर्घटना घडली. मंदिराच्या बांधकामाधीन गेटचा एक भाग अचानक कोसळल्याने 17 कामगार जखमी झाले, त्यापैकी तिघांची प्रकृती गंभीर आहे. अपघातानंतर परिसरात गोंधळ उडाला. पोलिस आणि एनडीआरएफ पथकाने तातडीने घटनास्थळी धाव घेत मदत आणि बचाव कार्य सुरू केले. अधिकाऱ्यांचे म्हणणे आहे की, ढिगारा हटवण्याचे काम सुरू आहे आणि घटनेची चौकशी केली जात आहे.
ALSO READ: लाडकी बहीण योजने बद्दल मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांची मोठी घोषणा, योजना सुरु राहणार
नागपूरमधील खापरखेडा ते कोराडी मंदिर रस्त्यावर मंदिराच्या मुख्य प्रवेशद्वाराचे बांधकाम सुरू असताना हा अपघात झाला. प्रत्यक्षदर्शींच्या म्हणण्यानुसार, कामगार संरचनेखाली काम करत असताना अचानक जोरदार कंपनामुळे संपूर्ण रचना कोसळली. घटनेच्या वेळी सुमारे 20 लोक कामावर होते, त्यापैकी17जण जखमी झाले. प्रवेशद्वार इतक्या वेगाने आणि अचानक कोसळले की कामगारांना सावरण्यासाठी वेळ मिळाला नाही.
ALSO READ: PM मोदी देणार अजनी-पुणे-अजनी वंदे भारतला हिरवा झेंडा
नागपूरचे डीसीपी निकेतन कदम यांनी सांगितले की, अपघातानंतर लगेचच पोलिस आणि एनडीआरएफची टीम घटनास्थळी पोहोचली. एनडीआरएफचे निरीक्षक कृपाल मुळे यांच्या मते, टीम तिथे पोहोचली तेव्हा इमारत पूर्णपणे कोसळली होती. प्रथम प्रत्यक्ष शोध घेण्यात आला, त्यानंतर श्वान पथकाच्या मदतीने शोध घेण्यात आला. सध्या ढिगाऱ्यात कोणी अडकले आहे की नाही याची पुष्टी झालेली नाही.
ALSO READ: EC-EVM वर दिलेल्या विधानावर एकनाथ शिंदे यांनी राहुल गांधींवर निशाणा साधला
जखमींना जवळच्या रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. डॉक्टरांच्या म्हणण्यानुसार, तीन कामगारांची प्रकृती चिंताजनक आहे आणि त्यांच्यावर विशेष उपचार सुरू आहेत. उर्वरित जखमी कामगारांना प्राथमिक उपचारानंतर घरी सोडण्यात आले. प्रशासनाने जखमींना आणि त्यांच्या कुटुंबियांना सर्वतोपरी मदत करण्याचे आश्वासन दिले आहे.
 
Edited By - Priya Dixit  
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती