15 ऑगस्ट पासून मिळणार FASTag वार्षिक पास

मंगळवार, 12 ऑगस्ट 2025 (16:21 IST)
FASTag वार्षिक पास बनवण्याची प्रतीक्षा लवकरच संपणार आहे. प्रत्यक्षात, वार्षिक पास येत्या  15 ऑगस्टपासून सुरू होणार आहे. हा नियम लागू झाल्यानंतर, तुम्हाला 200 ट्रिपचा लाभ मिळेल. यासह, तुम्हाला प्रत्येक ट्रिपसाठी फक्त 15 रुपये द्यावे लागतील.
ALSO READ: भारतात बेकायदेशीरपणे घुसखोरी करणाऱ्या पाकिस्तानी घुसखोराचा मृत्यू
15 ऑगस्टपासून देशात FASTag बाबत एक नवीन बदल होणार आहे. नवीन FASTag टोल पास फक्त तीन दिवसांत सक्रिय होण्यास सुरुवात होईल. यासाठी, NHAI आणि राजमार्गयात्रा मोबाईल अॅपद्वारे सक्रिय केले जाईल. नवीन नियमानुसार, 3000 रुपयांचा FASTag पास मिळवून तुम्ही एका वर्षात देशभरात 200 फेऱ्यांचा लाभ घेऊ शकता. रस्ते वाहतूक आणि महामार्ग मंत्री नितीन गडकरी यांनी टोल टॅक्स धोरणातील या बदलाबद्दल माहिती दिली. 
 
ही माहिती देताना मंत्री नितीन गडकरी म्हणाले की, जर आपण एका वर्षातील फेऱ्यांवर नजर टाकली तर त्यासाठी सुमारे 10 हजार रुपये खर्च येतो. टोल टॅक्ससाठी फास्ट टॅगमध्ये बदल करून सरकारने यातून दिलासा दिला आहे. ते म्हणाले की, 15 ऑगस्टपासून फक्त 3000 रुपये देऊन 200 फेऱ्यांचा लाभ घेता येईल. हे एका वर्षासाठी केले जाईल, जे 60 किमीच्या आत असलेल्या टोलवर लागू केले जाईल.
ALSO READ: उदयगिरी आणि हिमगिरी ही युद्धनौका 26 ऑगस्ट रोजी नौदलात सामील होणार
यासोबतच, देशातील सर्व राष्ट्रीय महामार्गांवर त्याचे फायदे दिले जातील. टोल प्लाझावरील वाहतूक कोंडी कमी करण्यासाठी सरकारने हा बदल केला आहे.
ALSO READ: मुनीर यांची भारताला अणुयुद्धाची धमकी
पास कसे मिळवाल-
पास मिळविण्यासाठी, तुम्ही NHAI वेबसाइट आणि राजमार्गयात्रा मोबाईल अॅपला भेट देऊ शकता. यासाठी, तुम्हाला दिलेल्या लिंकवर क्लिक करावे लागेल आणि सर्व माहिती भरल्यानंतर, तुम्हाला पेमेंट करावे लागेल. पेमेंट केल्यानंतर, तुमचा FASTag पास सक्रिय होईल. वार्षिक फास्ट टॅग पास संपल्यावर पुन्हा 3000 रुपयाने रिचार्ज करता येईल.
Edited By - Priya Dixit  
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती