भारताच्या हल्ल्याने संतप्त पाकिस्तानकडून नियंत्रण रेषेवर गोळीबार 7 जणांचा मृत्यू

बुधवार, 7 मे 2025 (11:58 IST)
भारताने पाकिस्तानमधील 9 दहशतवाद्यांचे अड्डे उद्ध्वस्त केले आहेत. भारताच्या या कृतीमुळे पाकिस्तान घाबरला आहे आणि नियंत्रण रेषेवर गोळीबार करत आहे. नियंत्रण रेषेवर पाकिस्तानने केलेल्या गोळीबारात 7 जण ठार आणि 38 जण जखमी झाल्याचे एका अधिकाऱ्याने सांगितले. पीटीआय या वृत्तसंस्थेच्या हवाल्याने ही माहिती समोर आली आहे.
ALSO READ: सैन्य 'ऑपरेशन सिंदूर' राबवत होते, पंतप्रधान मोदी संपूर्ण ऑपरेशनवर लक्ष ठेवून होते
पहलगाममधील दहशतवादी हल्ल्यानंतर भारताने पाकिस्तानविरुद्ध कठोर भूमिका स्वीकारली आहे. भारताने पाकिस्तान आणि पीओकेमधील 9 दहशतवाद्यांचे अड्डे उद्ध्वस्त केले आहेत. यामध्ये लष्कर आणि जैशच्या लपण्याच्या ठिकाणांचाही समावेश आहे. पाकिस्तानने स्वतः कबूल केले आहे की भारताने 24 क्षेपणास्त्रांनी हल्ला केला आहे. 
ALSO READ: Operation Sindoor: भारताने मध्यरात्री हवाई हल्ले केले, पाक सैन्याने सांगितले - ९ ठिकाणी झालेल्या हल्ल्यात 8 ठार, 33 जखमी
पाकिस्तानात बसलेल्या दहशतवादी सूत्रधारांविरुद्ध भारताने ऑपरेशन सिंदूर सुरू केले. याअंतर्गत पाकिस्तानमधील दहशतवाद्यांचे अड्डे उद्ध्वस्त करण्यात आले. भारताच्या या कृतीमुळे संपूर्ण पाकिस्तानमध्ये खळबळ उडाली आहे. भारताच्या कृतींमुळे पाकिस्तान निराश झाला आहे आणि नियंत्रण रेषेवर सतत युद्धबंदीचे उल्लंघन करत आहे. 
ALSO READ: सिंधू पाणी करारावर पंतप्रधान मोदींचे मोठे विधान,भारताचे पाणी पूर्वी बाहेर जात असे, आता ते भारताच्या हितासाठी राहील
लष्कराने लष्कर दहशतवादी हाफिज सईदचे लपण्याचे ठिकाणही उद्ध्वस्त केले आहे. यामुळे दहशतवाद्यांना आणि त्यांच्या सूत्रधारांना स्पष्ट संदेश मिळाला आहे की ते कोणत्याही परिस्थितीत पळून जाणार नाहीत. पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यानंतर देशात प्रचंड संताप निर्माण झाला होता आणि लोक मोदी सरकारला दहशतवाद्यांवर कठोर कारवाई करण्याचे आवाहन करत होते.आज भारताने पाकिस्तानला सडेतोड उत्तर दिले.
Edited By - Priya Dixit  
 

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती