मुंबई विमानतळावर कस्टम्सची मोठी कारवाई, सोने, परकीय चलन आणि हिऱ्यांनी जडवलेले दागिने जप्त

शनिवार, 13 सप्टेंबर 2025 (13:01 IST)
मुंबई विमानतळावर कस्टम्सने दोन प्रकरणांमध्ये कारवाई करत ६६.४३ लाखांचे सोने, ३५.९२ लाखांचे परकीय चलन आणि हिऱ्यांनी जडवलेले दागिने जप्त केले.
ALSO READ: मुलगी बनण्यासाठी विद्यार्थ्याने कापला गुप्तांग; रुग्णालयात दाखल
मिळालेल्या माहितीनुसार कस्टम्स विभागाने मुंबई आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर आणखी एक तस्करीचा प्रयत्न उधळून लावला. कस्टम्स क्षेत्राच्या विमानतळ आयुक्तालयाने दोन वेगवेगळ्या प्रकरणांमध्ये २४ कॅरेट सोने, परकीय चलन आणि हिऱ्यांनी जडवलेले दागिने मोठ्या प्रमाणात जप्त केले आहे. या कारवाईत एका प्रवाशाला अटक करण्यात आली आहे.
ALSO READ: महाराष्ट्रातील १७ जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पावसाचा इशारा
कस्टम अधिकाऱ्यांनी सांगितले की इंडिगो एअरलाइन्सच्या दुबई-मुंबई विमानातून आलेल्या एका प्रवाशाकडून २४ कॅरेट सोन्याचे ०.६८९ किलो जप्त करण्यात आले. प्रवाशाने हे सोने त्याच्या शरीरात लपवले होते. संशयावरून अधिकाऱ्यांनी त्याला थांबवले आणि चौकशी केली असता तस्करीचे हे प्रकरण उघडकीस आले. जप्त केलेल्या सोन्याची किंमत सुमारे ६६.४३ लाख रुपये आहे. प्रवाशाला ताब्यात घेऊन चौकशी सुरू आहे.
ALSO READ: नाशिक येथे झालेल्या रस्ते अपघातात ३ कामगारांचा मृत्यू
Edited By- Dhanashri Naik

वेबदुनिया वर वाचा

संबंधित माहिती