मुंबईत औरंगजेबावर सुरू असलेला वाद पूर्णपणे शांत होण्यापूर्वी, मशिदींवर लाऊडस्पीकर बसवण्यावरून सुरू झालेला वाद आणखी तीव्र होण्याची चिन्हे आहेत. कारण भारतीय जनता पक्षाचे नेते आणि माजी खासदार किरीट सोमय्या यांना धमकी दिल्याबद्दल युसूफ अन्सारी यांच्याविरुद्ध शिवाजी नगर पोलिस ठाण्यात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.
युसूफ अन्सारीच्या या वृत्तीविरुद्ध तक्रार मिळाल्यानंतर शिवाजी नगर पोलिसांनी या प्रकरणी गुन्हा दाखल केला आहे. अलिकडेच, भाजपच्या वरिष्ठ नेत्यांच्या शिष्टमंडळाने या प्रकरणाबाबत मुंबईचे विशेष पोलिस आयुक्त देवेन भारती यांची भेट घेतली आहे. शिष्टमंडळात मिहीर कोटेचा, सुनीर राणे, कॅप्टन तममीन सेल्वन आणि इतर भाजप नेत्यांचा समावेश होता.
विशेष पोलिस आयुक्त देवेन भारती यांच्याशी झालेल्या भेटीदरम्यान किरीट सोमय्या म्हणाले होते की, बेकायदेशीर मशिदींवर लावण्यात आलेल्या लाऊडस्पीकरविरुद्ध आवाज उठवल्याबद्दल युसूफ अन्सारी यांनी त्यांना जीवे मारण्याची धमकी दिली होती. यानंतर, भाजप नेत्याच्या तक्रारीवरून, मुंबईतील शिवाजी नगर पोलिस ठाण्यात भारतीय दंड संहितेच्या कलम 196(1)(1-ब) आणि 351(2) अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला.