भोजपुरी आणि हिंदी चित्रपटांसाठी प्रसिद्ध असलेले ज्येष्ठ अभिनेते राकेश पांडे यांचे निधन झाले आहे. 21 मार्च, शुक्रवारी सकाळी त्यांनी मुंबईतील जुहू येथील आरोग्य निधी रुग्णालयात अखेरचा श्वास घेतला. हा अभिनेता77 वर्षांचे होते. त्यांना आयसीयूमध्ये दाखल करण्यात आले, जिथे हृदयविकाराच्या झटक्याने त्यांचे झोपेतच निधन झाले.
वृत्तानुसार, मुंबईतील जुहू येथील आरोग्य निधी रुग्णालयात सकाळी ८:५० वाजता अभिनेत्याने अखेरचा श्वास घेतला, जिथे तो आयसीयूमध्ये उपचार घेत होता. अभिनेत्याचे अंतिम संस्कार शास्त्री नगर स्मशानभूमीत कुटुंब आणि जवळच्या ओळखीच्या लोकांच्या उपस्थितीत करण्यात आले. त्यांच्या पश्चात पत्नी, मुलगी जसमीत आणि एक नात असा परिवार आहे.
राकेश पांडे यांचा मनोरंजन क्षेत्रातील प्रवास बासू चॅटर्जी यांच्या सारा आकाश (१९६९) या चित्रपटापासून सुरू झाला, या चित्रपटाने त्यांना केवळ एक आशादायक अभिनेता म्हणून ओळख दिली नाही तर त्यांना प्रतिष्ठित राष्ट्रपती पुरस्कारही मिळवून दिला. चित्रपटांमध्ये आपला ठसा उमटवण्यापूर्वी, ते रंगभूमीशी संबंधित होते आणि त्यांनी पुणे येथील फिल्म अँड टेलिव्हिजन इन्स्टिट्यूट ऑफ इंडिया (FTII) आणि नंतर भारतेंडू अकादमी ऑफ ड्रॅमॅटिक आर्ट्समध्ये प्रशिक्षण घेतले.
त्यांच्या सुरुवातीच्या कारकिर्दीत, राकेश पांडे आयपीटीए (इंडियन पीपल्स थिएटर असोसिएशन) शी देखील संबंधित होते, जिथे त्यांनी त्यांच्या कलाकृतींना बळकटी दिली. राकेश पांडे शेवटचे २०२३ मध्ये प्रदर्शित झालेल्या 'द राइज ऑफ सुदर्शन चक्र' चित्रपटात दिसले होते. तो इंडियन, दिल चाहता है, बेटा हो तो ऐसा, चॅम्पियन, बेटा हो तो ऐसा, अमर प्रेम, हिमालय से ऊच्छा आणि इतर अनेक बॉलिवूड चित्रपटांचा भाग होते .